Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Hình như chỗ kho bia Sài Gòn cũ phải ko các bác? Mặt tiền hướng Tây ra sông Sài Gòn?
Nếu vậy thì mặt bên XLHN chưa có giải tỏa đâu ,vì chưa thấy đá động gì tới. Em có miếng đất ngay đó.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.378
113
vankhanhktpn nói:
Hình như chỗ kho bia Sài Gòn cũ phải ko các bác? Mặt tiền hướng Tây ra sông Sài Gòn?
Nếu vậy thì mặt bên XLHN chưa có giải tỏa đâu ,vì chưa thấy đá động gì tới. Em có miếng đất ngay đó.
Không phải đâu bác ui. Kho bia là đất của Quân đội. Đất TĐPrear là đất Kho của công ty Hùng Vương

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
bravia nói:
vankhanhktpn nói:
Không phải đâu bác ui. Kho bia là đất của Quân đội. Đất TĐPrear là đất Kho của công ty Hùng Vương
Xem hình vẽ thì nó đúng là sau lưng miếng đất của em(đất em MT xa lộ HN). Chưa nghe nói thương lượng bồi thường gì cả?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.378
113
MT thì chưa thuộc vào TDPreal đâu, nhưng lại dính vào hành lang QH tuyến metro số 1

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Cái tàu điện ấy nó qua sông bằng cầu SG rồi chạy dọc XLHN mé bên Thảo Điền hả các bác? Bác nào có cái bản đồ cho em xin xóa mù Metro cái ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/2/11
23
0
0
pigeon nói:
Cái tàu điện ấy nó qua sông bằng cầu SG rồi chạy dọc XLHN mé bên Thảo Điền hả các bác? Bác nào có cái bản đồ cho em xin xóa mù Metro cái ạ
Gửi các anh em.
Nhờ các bác tư vấn về dự án Thảo điền pearl.

Tập Lái
25/2/11
23
0
0
cục gạch nói:
Em thấy có 2 toà nhà vậy nhận biết đâu là nhà1 đâu là nhà 2  ạ.
bên phải là 1, bên trái là 2 đó anh.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.402
113
www.phindeli.com
Bên AP-AK dân cư đông hơn mà lại không có cơ hội đi Metro ... hay là đi bộ qua cầu vượt để xuống Metro??? Xa à nha ...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.378
113
tuando nói:
Bên AP-AK dân cư đông hơn mà lại không có cơ hội đi Metro ... hay là đi bộ qua cầu vượt để xuống Metro??? Xa à nha ...
Phía bên kia xây cầu SG2 rồi mà qua bên thì tàu điện đi nổi, mai mốt khu này muốn về Q1, phải đi cầu vượt, hầm chui tất. Mà như thế thì Thảo Điền có bị mất giá không ta?

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
bravia nói:
tuando nói:
Phía bên kia xây cầu SG2 rồi mà qua bên thì tàu điện đi nổi, mai mốt khu này muốn về Q1, phải đi cầu vượt, hầm chui tất. Mà như thế thì Thảo Điền có bị mất giá không ta?

Như bên Mã, Phi, Thái, đường cho Metro chạy đều nằm hẳn trên cao, phía dưới xe qua lại bình thường mà bác.
Chỉ bất tiện là Metro chạy gây ồn thôi. Nhưng hy vọng ban đêm từ 24h đên 5h sáng Metro sẽ ngừng chạy nên không gây ồn đêm khuya.

Status
Không mở trả lời sau này.