Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
vankhanhktpn nói:
sgb345 nói:
tuando nói:
Cái dãy cây xanh 50,5m là nằm giữa đường song hành và đường chính? Vậy thì trông cũng đẹp đó nhỉ ... bên AP-AK có cây xanh còn bên TĐ thì không???
Chắc tp sẽ lấp hết con rạch (hoặc làm cống hộp), rồi trồng cỏ lên trên làm dãy cây xanh 50.5m quá, bác Tuando nhỉ.
Bên TĐ chắc cũng trồng cỏ lên trên hành lang 12m bảo vệ tuyến ống cấp nước.
Đúng y như ý tưởng quy hoạch của bác luôn.
Như vậy mặt tiền mảnh đất của bác bên hông TĐ Pearl sẽ có vườn hoa cây cảnh rộng 15m, dài mênh mông. View và phong thủy tuyệt đẹp.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
sgb345 nói:
vankhanhktpn nói:
sgb345 nói:
tuando nói:
Cái dãy cây xanh 50,5m là nằm giữa đường song hành và đường chính? Vậy thì trông cũng đẹp đó nhỉ ... bên AP-AK có cây xanh còn bên TĐ thì không???
Chắc tp sẽ lấp hết con rạch (hoặc làm cống hộp), rồi trồng cỏ lên trên làm dãy cây xanh 50.5m quá, bác Tuando nhỉ.
Bên TĐ chắc cũng trồng cỏ lên trên hành lang 12m bảo vệ tuyến ống cấp nước.
Đúng y như ý tưởng quy hoạch của bác luôn.
Như vậy mặt tiền mảnh đất của bác bên hông TĐ Pearl sẽ có vườn hoa cây cảnh rộng 15m, dài mênh mông. View và phong thủy tuyệt đẹp.
Ko ,em chờ TĐ pearl nó đền bù cho em 150 tr/ m2 đất ở ợ. :D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.886
113
khu này max giá đền bù là 40tr/ m2, mà hôm nay chữ ký bác trưởng có ý gì vậy nhỉ

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
tuando nói:
Không biết dân VN có chịu đi bộ từ khu AP-AK băng ngang XLHN để lên Metro không nhỉ? Hay lại leo lên 2B - 4B tiếp tục gây kẹt xe?
Em dự là có cầu bộ hành hoặc hầm chui nối từ Metro An Phú qua ga điện ngầm An Phú đúng không các bác???
Đúng là được cái này thì phải chịu mất cái kia, ở bên Thảo Điền thì gần ga nhưng ồn và ít cây xanh, phải đi bên dưới gầm điện ngầm còn bên APPK thì ngược lại nhiều cây xanh, ít ồn nhưng xa ga điện ngầm.

10/5/11
6
0
0
Chào mấy bác, mấy bác cứ nói Thao Dien Pearl ồn ào, đây là nguyên nhân không đáng đưa ra.
Các bác nghĩ xem, mấy dự án tại Q1, dọc Tôn Đức Thắng, mà kể cả Vincom, nằm kề cảng và các trục đường, nghe thì ai cũng nghĩ là yên tĩnh, view đẹp nhưng thực tế lại trái ngược hoàn toàn=> đúng không các bác.
Bác nghĩ thử xem, mấy ông chuyên gia khi ở căn hộ cao cấp thì cần những gì: chất lượng căn hộ, có đủ các dịch vụ cao cấp ngay tại nơi mình ở hay không và khi ở trong căn hộ có được thừa hưởng nhiều không gian tự nhiên hay không=> đó mới là đk cần
Trong khi đó Thao Dien Pearl nằm không xa Q1, tong căn hộ cũng đủ các dịch vụ cao cấp như dự án trong Q1, nhưng Thao DIen Pearl hơn hẳn các dự án Q1 là xung quanh căn hộ là 1 không gian tự nhiên tuyệt vời mà trong Q1 không dự án nào có
=> Đặc biệt giá cả phải chăng : Block 2, giá từ 1442$ - 1800$/m2, chưa VAT, hiện tại còn 1 số vị trí đang bán từ chủ đầu tư
Block 1, chủ đầu thư đã bán hết, thời điểm này có 1 số vị trí đang có nhu cầu giao dịch lại

=> Nếu BÁC nào cần thông tin hay chọn vị trí nào mà chưa có thì Alo cho e theo số đt sau:
Mr.Trọng - 0977.979.336
Thanks các bác ...!

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
tiktak2x nói:
tuando nói:
Không biết dân VN có chịu đi bộ từ khu AP-AK băng ngang XLHN để lên Metro không nhỉ? Hay lại leo lên 2B - 4B tiếp tục gây kẹt xe?
Em dự là có cầu bộ hành hoặc hầm chui nối từ Metro An Phú qua ga điện ngầm An Phú đúng không các bác???
Đúng là được cái này thì phải chịu mất cái kia, ở bên Thảo Điền thì gần ga nhưng ồn và ít cây xanh, phải đi bên dưới gầm điện ngầm còn bên APPK thì ngược lại nhiều cây xanh, ít ồn nhưng xa ga điện ngầm.

Oái, chưa có hầm thì ngập nước. Chắc có hầm chui thì sẽ giải quyết được kha khá cái vụ nước ngập ấy nhỉ! :D

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
trong_thegioibatdongsan nói:
Chào mấy bác, mấy bác cứ nói Thao Dien Pearl ồn ào, đây là nguyên nhân không đáng đưa ra.
Các bác nghĩ xem, mấy dự án tại Q1, dọc Tôn Đức Thắng, mà kể cả Vincom, nằm kề cảng và các trục đường có ồn không => quá ồn ào là khác
Bác nghĩ thử xem, mấy ông chuyên gia khi ở căn hộ cao cấp thì cần những gì: chất lượng căn hộ, có đụ các dịch vụ cao cấp hay không, khi bước ra ngoài căn hộ có nhiều không gian tự nhiên không, hay là toàn là khói xe, tiến xe chạy
Trong khi đó Thao Dien Pearl nằm không xa Q1, tong căn hộ cũng đủ các dịch vụ cao cấp như dự án trong Q1, nhưng Thao DIen Pearl hơn hẳn các dự án Q1 là xung quanh căn hộ là 1 không gian tự nhiên tuyệt vời mà trong Q1 không dự án nào có
=> Đặc biệt giá cả phải chăng : Block 2, <span style=""color: #ff0000;"">giá từ 1442$ - 1800$/m2, chưa VAT,</span> hiện tại còn 1 số vị trí đang bán từ chủ đầu tư
Block 1, chủ đầu thư đã bán hết, thời điểm này có 1 số vị trí đang có nhu cầu giao dịch lại

=> Nếu BÁC nào cần thông tin hay chọn vị trí nào mà chưa có thì Alo cho e theo số đt sau:
Mr.Trọng - 0977.979.336
Thanks các bác ...!

Giá này đã bớt hợp lý đi rất nhiều kể từ khi Petro Landmark Q2 được chào bán giá dưới 1000$. Ối giời ơi!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.318
113
www.phindeli.com
Thấy bác Sales vào đây rao thì đủ biết là Thảo Điền Bơn đang ế rồi.

Mà bây giờ có dự án CCCC nào mà không bị ế không nhỉ???[:O][:O][:O]

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
tuando nói:
Thấy bác Sales vào đây rao thì đủ biết là Thảo Điền Bơn đang ế rồi.

Mà bây giờ có dự án CCCC nào mà không bị ế không nhỉ???[:O][:O][:O]

Có ạ; cái gì dưới Bình Dương mà bán block C đó
Bán chạy như tôm tươi ạ

Đợt này em nhất định trốn việc cơ quan đi xếp hàng bốc thăm[:O]

Status
Không mở trả lời sau này.