Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
Trong Forum có bác nào chạy em này rồi thì cho em biết cảm nhận so với mấy con Jupiter đời trước với. Em đang định mua con này, hôm nay ra đại lý thấy chú bán hàng bảo là loại MX mới này có thiết kế thêm một cái ống nhỏ bằng ngón tay út. Hình như nó nối từ chỗ lọc gió xuống cái đầu buồng đốt ấy,nghe nói là để tiết kiệm nhiên liệu. Em cũng chẳng hiểu cái mô tê gì nữa mong các bác giải thích dùm;)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Nhờ các bác tư vấn về Jupiter MX

hình như nó cung cấp không khí chỗ xupap xả để CO tác dụng với không khí tạo CO2 bớt ô nhiễm môi trường bác ạ
mấy ông nội nói là turbo nữa mới ghê:D

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Hình như la lọc xăng dư trong buồng đốt,đưa trở lại BXC để...đốt tiếp,nghe mấy chú sale nói vậy.hihihii.Con Sirius ghẻ của nhà em sử dụng cùng loại động cơ với con MX này,không biết phải tại thằng em không biết chạy không mà mới chạy khoảng 17k km mà đã bị dọng đầu,xì nhớt nắp xupap,chạy thấy nặng máy hơn nhiều so với lúc mới mua.Nghe nói mua xe Yamaha cũng hên xui lắm đó???????Nhiều chiếc chạy tốt pà cố,nồi đồng cối đá,nhiều chiếc vừa hết BH thì.....

Tập Lái
23/7/05
32
0
0

Trích đoạn: symbyan
Nghe nói mua xe Yamaha cũng hên xui lắm đó???????Nhiều chiếc chạy tốt pà cố,nồi đồng cối đá,nhiều chiếc vừa hết BH thì.....
Híc...bác đừng làm em run chứ vì hôm wa mới ra yamaha lôi một con MX về. Nghĩ thấy dại vì em chỉ đại một cái có màu em thích chứ ko kiểm tra gì hết cả. Ôi giời ơi,biết thế này thì đã kéo theo 1 người biết về xe cộ một tí rồi.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Em đang chạy Jupiter đời đầu đây. Xe rất tiết kiệm xăng. Em đổ đầy bình thì đi được 250km mới phải đổ lại. Mọi thứ đều ổn trừ cái đèn. Cứ 2 bóng thì vài tháng sau lại đứt 1 bóng. Không biết do lỗi ở đâu. Mà Nouvo hình như cũng bị. Phuộc nhúng quá cứng, thua Honda nhiều. Máy móc ổn. Em chạy chưa thấy bị gì (45.000km). Máy không bốc lắm, hơi ì. Em chạy đường Điện Biên Phủ kéo lên được 100km/h không thấy rung, rất êm.
Cái yên xe cứng và dốc nên tư thế ngồi không đẹp.
Tuy nhiên cái bộ chén cổ em phải thay mới khi mới chạy được 1000km. Nó bị rổ ở cái rãnh để bi, cho nên cổ cứ bị khực khực. Thay là hết, đi ổn tới giờ.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

dream ghẻ em đi 5 năm vẫn đuợc 110 ngon lành:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.315
113
đây

Tiết kiệm nhiện liệu thì làm cái Honda Future mới ý, vừa tiết kiệm, quan trọng là vừa có cái cốp bỏ lọt chục lon bia với mồi :D, cốp Ya chỉ đựng.. áo mưa với giẻ rách lau xe thôi. Về công nghệ thì máy móc chắc HD không kém Ya rồi, còn thì HD có: đèn Halogen, choá chống trầy, đồng hồ điện tử (Neo GT)... công nghệ nhé, Ya tịt ý tưởng lắp vội máy Jupiter đời trước vào, thổi tí nhựa uốn éo cho khác bộ áo, dán chữ MX vào -> xe mới :mad: -> bà con hăm hở đi mua [8D], bán hết đợt này, nó lắp tiếp đống máy tồn kho vào sirius -> đẻ ra một cái tên nào đó (thêm R, V hay XX gì đó) -> xe.. hoàn toàn mới, động cơ 110cc mạnh mẽ -> bà con hăm hở đi mua [8D]. Em rất phục cách tiếp thị của Ya mấy năm gần đây các bác ạ

Tập Lái
3/8/05
8
0
0

con wave ghẻ của em đi bình xăng N mà cũng được hơn 40 cây 1 lít

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Trích đoạn: HuyTQ

Em đang chạy Jupiter đời đầu đây. Xe rất tiết kiệm xăng. Em đổ đầy bình thì đi được 250km mới phải đổ lại. Mọi thứ đều ổn trừ cái đèn.
Em nghĩ chắc bác nhầm. Bình xăng của Ju có 4 lít mà đi được 250 km thì đi được 65 km/ lít thì vô lý quá. Xe Ju em thấy thường chỉ đi được tối đa 50km/lít nếu là xe mới.
Trong các xe Ya sản xuất thì chỉ có Sirius hồi xưa (ko phải Hello Sirius bây giờ) là có thể đi được trên 60km/lít xăng thôi.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

Sao mà đúng thế.
chỉ thay nhông , sên , đĩa .