Tập Lái
17/3/08
43
7
8
Nhờ các bác giúp dùm e, xe kia forte 2011, đi được khoảng 30k km, xe nhà không kinh doanh dịch vụ gì hết, thời gian gần đây, e đi nghe dưới gầm xe tiếng kêu ột ột không biết bị bệnh gì??? tiếng kêu không thường xuyên 2-3 ngày kêu 1 lần, em vô hãng check mà không phát hiện ra gì...mong các bác có bị tình trạng như xe em xin chỉ giáo ạ!!! thanks

Hạng B1
16/2/14
79
13
18
Bác thay thử cặp rotuyn giằng 2 bánh trước. Xe em thay 2 cây này thấy hết kêu ngay

• Like
Reactions: phamminhthanh
Hạng B2
14/12/11
100
73
28
Xe em cũng giống xe bác, mới chạy khộng kêu , chạy khoảng vài chục km mới kêu , vào KIa BT kiểm tra không phát hiện được gì , tháo phuộc ra kiểm tra cũng bảo bình thường , tuy nhiên sau khi thử thay cặp phuộc nhún mới thì hềt kêu và xe êm hơn .

• Like
Reactions: phamminhthanh
Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
em không biết nhiều về xe lắm. hôm nọ ông già đưa cho con getz 2010 1.1l gầm xe kêu ầm ầm em đọc diễn đàn nghi rô tuyn nhưng 1 tháng sau em cứ để thế đi đến hôm qua em cố gắng đã phát hiện cản lắp thêm phía sau chạm vào ba dờ sóc sau kêu. cuối cùng em lấy máy mài làm mòn đi cách nhau 2cm thế là hết kêu. cuối cùng là không ra tiệm sửa không mất tiền.