Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.539
113
www.phindeli.com
Tình hình là, sau nhiều năm cày cuốc bạn em đã mua được 1 căn nhà cũ trong hẻm đẹp đường Trần Hưng Đạo q.1. Nay muốn xây lên để an cư. Định hướng là xin phép và xây dựng đúng quy hoạch, quy định của nhà nước (tức không có ý định xây lấn chiếm, cơi nới gì cả). Tuy vậy nhưng vẫn đoán là thủ tục có thể nhiêu khê, kéo dài. Vì vậy muốn nhờ qua dịch vụ cho nhanh chóng (bạn em mong muốn khởi công sớm và hoàn thành nhà trong năm nay trước Tết). Bản vẽ thiết kế đã hoàn tất.

Nay muốn nhờ hỏi ý kiến các bác: Q.1 nên nhờ "cò" hay công ty nào có uy tín, đàng hoàng để nhờ làm dịch vụ xin phép xây dựng? Chi phí khoảng bao nhiêu là vừa?

Thanks các bác!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.539
113
www.phindeli.com
xdhungviet nói:
Bác đưa em làm giúp cho, 3.000.000 đ / giấy phép, làm xong lấy tiền 1 lần , chắc là bác bên Cầu kho hay NCTrinh rồi

Oh, hay quá, thanks bác xdhungviet, bác PM cho em xin cái số alô của bác nhé.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Nhà em có đưa cho mấy anh trên phường 12 triệu, 4 tuần sau có giấy phép, lúc em thi công, mấy ảnh có chạy qua, lần nào cũng cười và nói : Khi nào lên nhà mới nhớ mới anh nha. Lúc lên nhà mới thì các bác í chuyển công tác sang nơi nào mà em k thấy các bác í chạy qua nhà em nữa.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
xdhungviet nói:
Bác đưa em làm giúp cho, 3.000.000 đ / giấy phép, làm xong lấy tiền 1 lần , chắc là bác bên Cầu kho hay NCTrinh rồi

Bác lày phá giá kinh ! Em mần cũng phải 10 chai mới ok, mai mốt nhờ bác chạy dùm em ! Làm hàng lớn quen rồi (chủ trương, duyệt 1/500, duyệt cấp phép cao tầng...), nhưng đụng hàng nhỏ thì em phải nhờ các lày thôi !

Status
Không mở trả lời sau này.