Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Khu vực này em đi hàng ngày

Xuanque nói:
...
Và thêm 1 đoạn nữa cảnh báo riêng các bác hay chạy ẩu: đoạn từ NKKN khúc nhà thiếu nhi thành phố rẽ trái qua Điện Biên Phủ, mấy bác đi lane trong từ NKKN rẻ trái qua lấn luôn lane ngoài để rẽ toàn bị xxx chụp nguội không hà. Cuối năm, xxx cần tăng thu nhập dữ dội.

Chính xác là đọan đường NKKN nằm giữa VTS và ĐBP .
Em rất nghét mấy tay tài xế chạy ẩu kiểu này . Vừa gây nguy hiểm cho xe bên làn ngòai (lane trái) vừa gây cản trở giao thông cho xe đi thẳng . :mad:

Mong sao ... thật nhiều chú bị vịn cho chừa cái thói chạy xe không tuân thủ biển báo gt.

capcapcon nói:
Từ NKKN rẽ ra Võ Thị Sáu cần phải vào lane 2 bánh mà em thấy xe toàn từ lane giữa rẽ, em cũng chạy theo vậy mà run quá không biết ngày xấu trời nào mình bị toét :(
Đọan cách giao lộ khỏang 100m có biển phân luồng. Làm gì còn phân biết làn 2B???
Bác chạy làn giữa là sai, và thật sự rất khó rẽ phải , lại thêm phần gây cản trở cho xe đi thẳng.
Bác đừng làm thế nữa.

Lưu ý sau khi chạy vào đường nhánh, rè trái ra phải giữ xi nhan (bật 2 lần) để ra làn giữa hoặc làn trái nhé . Chổ này tường tự như lối rẽ khúc bên kia hay bị tắt xi nhan. Đừng để mất tiền .

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
haichien nói:
Khu vực này em đi hàng ngày 

capcapcon nói:
Từ NKKN rẽ ra Võ Thị Sáu cần phải vào lane 2 bánh mà em thấy xe toàn từ lane giữa rẽ, em cũng chạy theo vậy mà run quá không biết ngày xấu trời nào mình bị toét :(
Đọan cách giao lộ khỏang 100m có biển phân luồng. Làm gì còn phân biết làn 2B???
Bác chạy làn giữa là sai, và thật sự rất khó rẽ phải , lại thêm phần gây cản trở cho xe đi thẳng.
Bác đừng làm thế nữa. 

Em cảm ơn bác haichien nhiều lắm. Em còn gà chỗ này quá cứ sợ lấn lane 2B, quẹo phải cũng sợ nữa. Sau này chắc phải chú ý cái bảng trộn làn mới được.

Hạng B1
26/12/10
65
0
6
hehe, bác chú ý chứ. em cũng hay nghĩ ra mấy trò để trêu mấy đồng chi ấy lắm

Tập Lái
21/11/10
37
0
0
Có lần em đi taxi có bác tài già nhắc em vụ ở ngã tư này nên em rất có ấn tượng... nhưng lại nghe bác ấy nói là phải đèn xanh thì mới cho rẽ vào đường nhánh (bước 01) và mấy chú XXX còn bắt vì vụ này nữa chứ không phải vụ xi nhan không... Em thấy hoang mang quá... Cụ nào có cao kiến giải đáp giúp em với...

Tập Lái
27/12/10
0
0
0
Chào các bác! Mình là thành viên mới.
Mình đang muốn tìm 1 chiếc xe tải nhỏ (800kg - 1T) với giá khoảng 80-90triệu. Xin các bác tư vấn dùm mình (mình đang dự kiến tìm 1 chiếc xe tải nhỏ Daihatsu). Xe mình mua về dùng để chở bàn ghế nấu đám tiệc và chở bia.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Em cám ơn bác haichien. Em cũng biết đi vậy không đúng theo biển chỉ dẫn, nhưng mà thực tế rất khó đi đúng ạ. Lane của 2B nhỏ, mà mình chui vào đi chung từ lúc thấy biển báo cho đến giao lộ chưa biết đã vào được hay chưa! Chỗ này lại có quán kem, taxi, ô tô hay dừng đón khách nên không thể nào vào lane trong cùng để rẽ phải
Thêm nữa những giao lộ không có đường nhánh (như NKKN rẽ trái Huỳnh Văn Bánh), cũng cho trộn lane đi theo hướng, nhưng chui vào lane trong cùng đi chung 2B, gặp đèn đỏ ngừng lại...lâu lâu nghe ầm ầm phía sau..2B nó đập vào xe

Chạy đúng luật sao mà khó quá các bác ạ!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
@shinhan_ : Bác cứ rẽ vô tư . Vụ này OSer đã "chiến thắng" nhiều rồi - từ ngày bác Mê Tóc Đỏ đi cón ít đèn hiệu , biển báo . Huống gì bây giờ thì ...đảm bảo các chú xxx không dám bắt xe bác rẽ đường nhánh. Có điều bác phải nhớ bật xi nhan rẽ phải đang hòang, rẽ xong chuẩn bị nhập làn xe phải có xi nhan trái để ra làn giữa họăc làn ngòai cùng . Thực ra đây hòan tòan là quy tắc giao thông bình thường khi chuyển hướng.
Hôm trước em đi từ Trần Quốc Tỏan ra giao lộ NKKN cúng chú Innova biển 64L-XXXX - đèn đỏ em dừng ngay giữa song song với chú kia đang dừng chờ đầu đường nhánh và bật xi nhan xin rẽ phải - em ngoắc tay ra hiệu cứ đi đi - chú kia lắc đầu "hổng dám đâu" !!! Bó tay . Đúng là vừa nhát (do ít hiểu về luật lại còn vô tình gây ra cản trở giao thông) .

@capcapcon : em đi hòan tòan bình thường mà . Thường thì cách giao lộ khỏang 100m em quan sát biển báo phía trước - nếu muốn trộn chung vào làn rẽ phải thì thường còn cách khỏang 30-40m thì em xi nhan và chuẩn bị chuyển làn - còn khỏang 15-20m thì em chui vào đi chung với 2B . Ấy vậy mà nhiều khi đèn đỏ - xe 2B tràn lên chờ đi thẳng đứng đầy trước mũi xe - thì em cũng đành chịu khó chờ cho vắng bớt vậy thôi chứ sao. :):):)

Nhiều trường hợp tương tự, nhưng những kẻ kém văn hóa thì bóp còi ầm ĩh kể cả 4B lẫn 2B . :mad::mad::mad:

Hạng D
28/6/07
2.811
1.799
113
qua khỏi ngã tư pastuer-võ thị sáu em bật xi nhan liền.............

Tập Lái
28/10/10
24
0
0
42
vutrongquan nói:
Chào các bác! Mình là thành viên mới.
Mình đang muốn tìm 1 chiếc xe tải nhỏ (800kg - 1T) với giá khoảng 80-90triệu. Xin các bác tư vấn dùm mình (mình đang dự kiến tìm 1 chiếc xe tải nhỏ Daihatsu). Xe mình mua về dùng để chở bàn ghế nấu đám tiệc và chở bia.
Bác ơi, bác cho bài này sang 1 topic khác bác nhé! Vì đây là forum bảo hiểm bác ạ!:)