Tập Lái
12/10/20
15
4
3
29
Em chào mọi người ạ. Em xin trình bày câu chuyện bên nhà vợ em.
Hồi mấy năm trước, ba vợ em với ông anh họ (gọi là A) có hùn tiền mua chung miếng đất. Do lúc đó ba vợ em đang làm thủ tục ly hôn với vợ cũ (vợ mới mới là mẹ vợ của em). Nên có nhờ ông B làm người để nhận chuyển nhượng của miếng đất để khỏi phải chia đất cho vợ cũ.
Hiện bây giờ ba vợ em đang cần tiền để trị bệnh, dự tính bán miếng đất đó lấy tiền, nhưng ông A cấu kết với ông B tính chiếm đoạt hết miếng đất (2 ông này chú cháu ruột với nhau). Giá hiện giờ của miếng đất tầm 800-900tr, nhưng ông A đòi đưa cho ổng 1 tỷ ổng mới sang tên lại miếng đất. Vì ông A nói miếng đó giờ bán được 2 tỷ nên ổng lấy 1 tỷ. Em mới kêu ổng giờ chú bán được 2 tỷ đi, xong rồi đưa ba vợ con lại 1 tỷ, ổng không chịu, phải đưa tiền ổng trước ổng mới sang tên. Tức là khả năng ổng nói xạo, miếng đất đó không thể trị giá 2 tỷ được. Hiện giờ em thương lượng là bán được nhiêu thì chia đôi, lúc trước mua ba vợ em góp 80%, ổng góp 20%, vậy mà giờ chia đôi ổng cũng không chịu. Em thấy ổng muốn chiếm trọn miếng đất.
Em biết là sai lầm của ba vợ em là nhờ người khác đứng tên. Nhưng đã lỡ rồi, giờ có cách nào lấy lại được không mọi người. Khả năng thương lượng được là rất thấp vì ông này quá mất dạy, anh em đang cần tiền chữa bệnh mà ổng triệt đường sống luôn.

Tập Lái
12/10/20
15
4
3
29
Pháp lý bạn ko nắm khó lắm. Cần dân xã hội đòi thì inbox mình. Đội mình dân Hải phòng đòi sẽ phải trả.
Đòi như vậy có sao không bạn, mình không rành nhờ dân xã hội đòi kiểu này

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Làm ăn nhiều mà ko mất tiền là đây. Xưa góp 20% giờ đòi ăn luôn 100% giá trị đất :D , 50% cũng éo thèm ăn :)

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
27/8/20
32
31
18
Em chào mọi người ạ. Em xin trình bày câu chuyện bên nhà vợ em.
Hồi mấy năm trước, ba vợ em với ông anh họ (gọi là A) có hùn tiền mua chung miếng đất. Do lúc đó ba vợ em đang làm thủ tục ly hôn với vợ cũ (vợ mới mới là mẹ vợ của em). Nên có nhờ ông B làm người để nhận chuyển nhượng của miếng đất để khỏi phải chia đất cho vợ cũ.
Hiện bây giờ ba vợ em đang cần tiền để trị bệnh, dự tính bán miếng đất đó lấy tiền, nhưng ông A cấu kết với ông B tính chiếm đoạt hết miếng đất (2 ông này chú cháu ruột với nhau). Giá hiện giờ của miếng đất tầm 800-900tr, nhưng ông A đòi đưa cho ổng 1 tỷ ổng mới sang tên lại miếng đất. Vì ông A nói miếng đó giờ bán được 2 tỷ nên ổng lấy 1 tỷ. Em mới kêu ổng giờ chú bán được 2 tỷ đi, xong rồi đưa ba vợ con lại 1 tỷ, ổng không chịu, phải đưa tiền ổng trước ổng mới sang tên. Tức là khả năng ổng nói xạo, miếng đất đó không thể trị giá 2 tỷ được. Hiện giờ em thương lượng là bán được nhiêu thì chia đôi, lúc trước mua ba vợ em góp 80%, ổng góp 20%, vậy mà giờ chia đôi ổng cũng không chịu. Em thấy ổng muốn chiếm trọn miếng đất.
Em biết là sai lầm của ba vợ em là nhờ người khác đứng tên. Nhưng đã lỡ rồi, giờ có cách nào lấy lại được không mọi người. Khả năng thương lượng được là rất thấp vì ông này quá mất dạy, anh em đang cần tiền chữa bệnh mà ổng triệt đường sống luôn.
chứ hồi ba vợ anh mua đất rồi nhờ người ta đứng tên có tờ giấy nào lận lưng không, biên bản, biên lai chuyển tiền.....Chứ nếu không có bất kỳ giấy tờ nào thể hiện các bên có giao dịch thì anh xác định mất tiền.
Anh có thể ghi âm, chụp hình lại tất cả các trao đổi hiện tại của các bên để sau này bổ sung hồ sơ nếu các bên phải kiện tụng ra Tòa.

Hạng D
8/1/19
1.565
2.196
121
bao nhiêu vụ án từ việc đứng tên hộ rồi ! tới công chiện rồi a Tư ơi

Hạng D
26/1/11
1.157
1.211
113
case này băng đảng chắc thua, mún nhanh có tiền chửa bệnh thì qua băng xã nhưng củng phải có cái = chứng nào đó mới được chứ còn miệng ko cũng thua

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Gặp trường hợp chày cối như này mình luôn có khẩu quyết: "Thôi anh tặng mày phần hùn của anh để mày uống thuốc cho mau lành"