Hạng D
10/7/10
1.239
1.632
113
bãi dài nằm
Bãi dài này/ Cho em hỏi từ ngã 3 xanh đỏ bưu điện Cam lâm rẽ vào. Đi thẳng một lèo ra biển là bãi dài hay là hướng đối diện Nhà hàng Cầu mới chỗ tượng đài Xô viết ??
Em qua đây nhiều, mà chưa hình dung ra. Xem gúc gồ thì miên man.
Cám ơn
Bãi dài là bãi biển ôm trọn mười mấy km dọc theo Nguyễn tất Thành từ sân bay ra đến đèo cù hin. Nên chỗ nào bác cũng đều có thể tiếp cận biển bằng những con đường xương cá nối ra biển. Tuy nhiên dân địa phương thì hay tắm ở lối xuống chỗ gần khu golden bay sát đèo cù hin. Nói chung chỗ nào bác thấy dân cư tắm đông thì cứ xuống tắm cho an toàn. Đừng tắm nơi chỉ có 1 mình mình và tránh tắm ngày gió lớn sóng to rất nguy hiểm. Các bãi tắm có dân cư như dốc lết, phan thiết, nha trang, phú quốc giờ bị ô nhiễm. Cũng may còn có bãi dài, vân phong... còn tinh khiết. Việt Nam đúng là được thiên nhiên quá ưu đãi. Các nước khác họ ao ước chỉ cần 1 bãi tắm của ta thôi, mình thì có hàng chục bãi tắm

Hạng D
10/7/10
1.239
1.632
113
Bãi dài cam ranh có dãy quán ăn dọc đường đinh tiên hoàng, không thiếu món gì. Quán Cầu Mới là quán chuyên hải sản rất ngon và rẻ, chưa thấy quán nào ở Nha Trang tươi ngon và rẻ bằng. Ở bãi dài cả tuần tắm biển ăn uống không thấy chán

• Like
Reactions: TigerCar and qvu
Hạng D
26/12/18
2.157
2.911
155
45
Đã đi Dốc lết 1 lần nhưng nếu quay lại thì e chắc không. Biển êm, đẹp và ấm. Nhưng quán xá và dịch vụ ko có, ban đêm buồn như trấu cắn

• Like
Reactions: qvu
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Dốc Lết em đi 2017 giờ chưa quay lại. Lúc đấy nước không còn trong nhưng chưa có rác mấy.

• Like
Reactions: romantic
Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Năm 2014 em có đi công việc kho xăng dầu ngoại quan Vân Phong, ghé Dốc Lết ở, biển đẹp khỏi chê, giờ nghe mọi người nói mà buồn quá, tiếc ghê.
Nhờ tư vấn ăn chơi tại biển Dốc lết - Nha trang

• Like
Reactions: romantic
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Mình dân Khánh Hoà nghe rầu ghê… Lần duy nhất mình đi Dôc Lết là 1989.. đúng nghĩa là Lê lết qua đồi cát dốc …
2014 thì ghé Đàm Môn thuộc Vịnh Vân Phong cũng rất đẹp nhưng chỉ trong khu Bãi tắm Xuân Đừng (chayj cuối đường), bên ngoài làng chài cũng rác…
Bãi tắm Bãi dài thì ngay chân đèo Cù hin chạy ra là dân địa phương cũng như du khách tắm nhiều, có thể ăn ở các quán dọc bãi tắm hay qua đối diện ben kia duong vào các quán dọc đầm Thuỷ triều

• Like
Reactions: romantic and qvu
Hạng B1
14/8/20
85
174
33
40
Ở Dốc Lết nếu đi xe cá nhân thì có quán Kiều Oanh nấu ăn cực hợp khẩu vị của tôi mà giá siêu rẻ. Tôi vô kêu cái lẩu mực có 170k ăn no căng ( giá này là tui mới ăn hôm hè 2022 nha) mà còn ngon hơn mấy quán lẩu mực chổ đèo Cổ Mã nữa. Ngoài ra mấy món khác ,hải sản này nọ cô chủ nấu cũng rất ngon mà rẻ. Bánh xèo thì ăn bánh xèo số 1 . Còn ở Bãi Dài thì mình chưa tìm dc quán nào ưng ý, thổ địa chỉ chổ cho mà cũng ko ăn thua. Hồi trước dịch có quán ăn nhỏ ngay dưới khách sạn Apollo ăn rất ngon và sạch thì giờ dẹp đâu mất tiêu, vì vậy vợ tui cứ đòi đi Dốc Lết để ăn uống cho ngon , tui thì cứ phải chiều vợ mặc dù tui chỉ thèm tắm biển Bãi Dài haizzz

• Like
  • Haha
Reactions: qvu and romantic
Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Ở Dốc Lết nếu đi xe cá nhân thì có quán Kiều Oanh nấu ăn cực hợp khẩu vị của tôi mà giá siêu rẻ. Tôi vô kêu cái lẩu mực có 170k ăn no căng ( giá này là tui mới ăn hôm hè 2022 nha) mà còn ngon hơn mấy quán lẩu mực chổ đèo Cổ Mã nữa. Ngoài ra mấy món khác ,hải sản này nọ cô chủ nấu cũng rất ngon mà rẻ. Bánh xèo thì ăn bánh xèo số 1 . Còn ở Bãi Dài thì mình chưa tìm dc quán nào ưng ý, thổ địa chỉ chổ cho mà cũng ko ăn thua. Hồi trước dịch có quán ăn nhỏ ngay dưới khách sạn Apollo ăn rất ngon và sạch thì giờ dẹp đâu mất tiêu, vì vậy vợ tui cứ đòi đi Dốc Lết để ăn uống cho ngon , tui thì cứ phải chiều vợ mặc dù tui chỉ thèm tắm biển Bãi Dài haizzz

bác cho mình xin các quán ăn ngon ở các đèo Cổ Mã, Cả, Cù Mông với. Cám ơn bác