Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Nhờ các bác tư vấn như sau:

1. Muốn bọc trần PVC (giống như bao nylon) cho Honda Civic tại saigon thì chổ nào là uy tín? Giá bao nhiêu?

2. Khi mua xe hãng đã tặng thảm lót sàn - nhưng tiệm bọc nệm nói phải bọc thêm sàn để tránh nước ướt sàn & hôi xe. Như vậy có đúng không? Nếu đúng - thì giá bao nhiêu? chất liệu lót sàn?

Trân trọng,
Kevin

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
RE: Nhờ tư vấn: Bọc nhựa PVC/Nylon trần xe Civic ở đâu?

Trích đoạn: kevinthai

Nhờ các bác tư vấn như sau:

2. Khi mua xe hãng đã tặng thảm lót sàn - nhưng tiệm bọc nệm nói phải bọc thêm sàn để tránh nước ướt sàn & hôi xe. Như vậy có đúng không? Nếu đúng - thì giá bao nhiêu? chất liệu lót sàn?

Trân trọng,
Kevin
Thảm lót sàn của hãng bằng nỉ nên thấm nước nó hôi lắm, cũng như tấm trãi sàn nguyên rin trong xe đó, bác nên trãi thêm tấm simili theo màu da của ghế cho đẹp và đỡ thấm nước , dễ vệ sinh . xe em đã làm giá lúc tháng 10/2007 tại Đà nẵng 700k.

Bác nên lót sàn, xe sẽ sạch hơn. Phòng khi rơi vãi chất lỏng ra sàn.
Còn vụ lót nylon trần em thấy khg nên, nó làm giản sự sang trọng của xe. Xe tốc hành họ bọc do khác khg có ý thức sẽ làm bẩn, còn xe nhà thì khg cần thiết. Nếu bác "quyết tâm" làm thì ra An Dương Vương làm đầy.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: bomdien

Bác nên lót sàn, xe sẽ sạch hơn. Phòng khi rơi vãi chất lỏng ra sàn.
Còn vụ lót nylon trần em thấy khg nên, nó làm giản sự sang trọng của xe. Xe tốc hành họ bọc do khác khg có ý thức sẽ làm bẩn, còn xe nhà thì khg cần thiết. Nếu bác "quyết tâm" làm thì ra An Dương Vương làm đầy.
Bác bom nói đúng đấy bác
Chỉ làm nếu bác có con nhỏ. Em bị 1 lần cô bé nhà em cầm hộp sữa bóp .. phịt sữa văng lung tung phải lau toát mồ hôi, sau vụ ấy em đem bọc.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Bac PVT oi!

Kevin có 2 thằng boy - tụi nó khi hứng lên cứ cầm bình sữa và "đe dọa" sẽ bắn lên trần ..... ác ác....
Vã lại xe mới mua 2 tháng nên muốn bọc lại trần cho chắc ăn (biết rằng mất sang trọng).

Vậy bác PVT làm ở đâu? bn tiền vậy?
Mình có ra Hùng Vương nhưng thấy nhiều tiệm quá - thằng nào cũng nói đã từng làm Civic - nhưng k tin tụi nó được, lỡ giao cho tụi nó tháo trần ra gãy hết chốt thì thà để mấy thằng boy bắn sữa lên trần! ac ac.....

Nhờ các bác nào biết gthieu chỗ uy tín & đã từng thực hiện bọc PVC trần Civic & sàn - tổng "thiệt hại" của từng cái là bao nhiêu để khỏi phải đàm phán.

Kevin

Trích đoạn: kevinthai

Bac PVT oi!

Kevin có 2 thằng boy - tụi nó khi hứng lên cứ cầm bình sữa và "đe dọa" sẽ bắn lên trần ..... ác ác....
Vã lại xe mới mua 2 tháng nên muốn bọc lại trần cho chắc ăn (biết rằng mất sang trọng).

Vậy bác PVT làm ở đâu? bn tiền vậy?
Mình có ra Hùng Vương nhưng thấy nhiều tiệm quá - thằng nào cũng nói đã từng làm Civic - nhưng k tin tụi nó được, lỡ giao cho tụi nó tháo trần ra gãy hết chốt thì thà để mấy thằng boy bắn sữa lên trần! ac ac.....

Nhờ các bác nào biết gthieu chỗ uy tín & đã từng thực hiện bọc PVC trần Civic & sàn - tổng "thiệt hại" của từng cái là bao nhiêu để khỏi phải đàm phán.

Kevin

Bác cứ ra tiệm Cường Nga trên An Dương Vương g62n ngã tư với Trần Bình Trọng đó.