Tư Vấn Đầu Tư Nhờ tư vấn căn hộ Q7

Tập Lái
25/6/22
10
9
3
32
Tình hình là năm sau mình cưới vợ, ngân sách hiện có tầm 3 tỷ. Vợ làm ở Q7, mình làm ở Q9 - ưu tiên vợ đi làm cho gần nên cần tìm căn ở Q7 (nếu gần cầu phú mỹ thì mình đi cũng tiện). sau khi tham khảo thì thấy có các dự án khá phù hợp:
- Jamona heights:
+ giá 3-3.2 tỷ/76m2 2PN, CĐT TTCLAND thì không biết sao nhưng nghe nói sắp có sổ.
+ ưu điểm là KDC đường nội khu rộng đẹp, vị trí ngay cầu Thủ thiêm 4 (không biết bao giờ làm xong). Nhưng không biết lý do gì mà bàn giao từ 2019 nhưng giá đứng yên?
- Q7 riverside:
+ giá 2.9-3.1 tỷ/69m2, CĐT Hưng Thịnh, mới bàn giao nên chắc còn lâu mới có sổ.
+ ưu điểm là chung cư mới, bàn giao thiết bị thông minh, ngay sông Sg cũng thoáng mát nhưng trên đường Đào Trí hơi xấu. Không biết về vị trí thì đi lại có ngập, kẹt hơn Jamona không?
- River Panorama:
+ giá 2.8-3.0 tỷ/64m2, CĐT An gia, các cc khác của Angia trên miếng đất này đã có sổ nên chắc chùn cư này cũng có sớm.
+ ưu điểm là bàn giao cũng mới, nội khu nhỏ và xấu hơn Q7 nhưng vị trí đi lại đẹp hơn (đi lê thị chợ hoặc hoàng quốc việt, không phải qua đào trí), hồ bơi trên cao đẹp, tiện ích cũng khá cao cấp. Giá thì cao hơn hẳn 2 th trên, cùng giá nhưng diện tích nhỏ.

Nhờ các bác tư vấn giúp, hoặc có dự án nào phù hợp hơn với nhu cầu của em như thế?

Nhờ tư vấn căn hộ Q7
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng B1
16/1/21
69
76
18
SG
đầu năm mình cũng có đi xem khu này, view căn hộ thì ổn nhưng đường Đào Trí thì xe cont vẫn còn nhiều và vắng, đi về tối 8h hơn thì hơi ghê.
Nếu làm việc ở Q7 thì cũng chả cần quan tâm kẹt xe mấy, nhưng sau nàu có chuyển chỗ làm vào trung tâm thì hơi xa.
Lúc mình xem thì sales pr Mũi Đèn Đỏ với đường Đào Trí cv ven sông, quy hoạch tương lai ghê lắm, giá bao lên bao lời, giờ mấy a lớn bị bế rồi thì ko biết tương lai khu này sao.

• Haha
Reactions: Perenco
Tập Lái
25/6/22
10
9
3
32
Bến Vân Đồn hợp lý hơn, lâu dài đi lại ăn học y tế …
Này thì quá đẹp rồi nhưng giá quá cao tầm với của em, chung cư mới quá mắc, mấy cái khánh hội thì cũ quá rồi

• Like
Reactions: Liem Huynh
Tập Lái
25/6/22
10
9
3
32
đầu năm mình cũng có đi xem khu này, view căn hộ thì ổn nhưng đường Đào Trí thì xe cont vẫn còn nhiều và vắng, đi về tối 8h hơn thì hơi ghê.
Nếu làm việc ở Q7 thì cũng chả cần quan tâm kẹt xe mấy, nhưng sau nàu có chuyển chỗ làm vào trung tâm thì hơi xa.
Lúc mình xem thì sales pr Mũi Đèn Đỏ với đường Đào Trí cv ven sông, quy hoạch tương lai ghê lắm, giá bao lên bao lời, giờ mấy a lớn bị bế rồi thì ko biết tương lai khu này sao.
jamona heights bác có xem không, chỗ đó bùi văn ba ko gần đào trí lắm ko biết tiện hơn ko?

Hạng B1
16/1/21
69
76
18
SG
jamona heights bác có xem không, chỗ đó bùi văn ba ko gần đào trí lắm ko biết tiện hơn ko?
Bạn mình đang ở đây luôn, bảo cũng thích do nhà có con nhỏ, có trường với gần chợ ở đầu đường, tiện ít chung quanh đủ .... nhưng riêng mình thì thấy nó kế bên Nhà Máy Xử Lý Nước Thải thì đã loại từ đầu.
Với lại hồi covid nguyên con đường BVB bị chặn do khu trọ công nhân có ca nên bạn mình ở cc trong này cũng dính theo, shipper các kiểu rất khó khăn phải đi bộ ra đầu đường, nên mình ko có ấn tượng tốt lắm với chỗ này.

• Like
Reactions: topazto and nthieu