Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Tiền mặt 120tr + dư 20tr/tháng??? Ca này siêu khó.
Là kinh tế riêng á bác, 2 vc thu nhập đc nhiu đó thôi tại có 2 đứa con nhỏ nên chi tiêu nhìu quá, mà 2 vc cũng ko phải style người thích tiết kiệm cho lắm haha, nếu mua xe mắc hơn thì mất công mượn bên nhà ông bà, mà mình còn a hai nữa nên muốn tự lực cánh sinh, chừng nào mê quá hay đuối quá mới phải nhờ

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Lo tập trung bán xe đi bác. Ai đời người có khả năng mua xe 1 tỷ, lên đây hỏi ... Xpander.
Xpander cũng ko phải ko đc, mình mù xe mà, ko phải dạng mê cảm giác lái đâu, chỉ cần bền là đc vì mình ngại sửa chửa lắm (biết gì đâu, lỡ bị thợ nó vẽ sửa này sửa nọ lung tung mình vẫn phải quỳ thôi)

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Lo tập trung bán xe đi bác. Ai đời người có khả năng mua xe 1 tỷ, lên đây hỏi ... Xpander.
Vd như chọn iphone hay ss thì mình chọn ss, hỏi chọn pc thường hay mac thì mình chon pc thường, vấn đề nhìu khi ko phải tiền (trừ khi nó vượt khả năng kinh tế quá) mấy cái đó mình hiểu mình cần gì nên dễ chọn, còn xe thì mình ko biết, mình nêu như cầu và cần các bác chuyên nghiệp tư vấn á chứ

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
nếu như bác đi số sàn thì nên lấy ỉn, ỉn đang giảm giá bản mt chỉ ngang xpander at, còn thích at thì xpander chuẩn rồi, ertiga thì hơi hiếm hàng

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
nếu như bác đi số sàn thì nên lấy ỉn, ỉn đang giảm giá bản mt chỉ ngang xpander at, còn thích at thì xpander chuẩn rồi, ertiga thì hơi hiếm hàng
Ertiga mình thấy thiết kế nó tròn quá, nhìn lạ lạ nên ko thích lắm, chắc chốt lại làm chức xpander rồi cầu trời nó ko lỗi vặt kaka, qua tết mới mua, chưa có bằng lái, giờ mua cũng để đó chẳng mang về được, mục đích mua chỉ là sử dụng đi tầm gần - không thường xuyên - và thỉnh thoảng đi xa (2-4 lần/ năm đi xa tầm > 250km liên tục) , đủ bền để ko lỗi vặt, có lỗi cũng sửa nhanh hoặc ko quá tốn tiền thôi

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
View attachment 2106557

Chào mọi người, do như cầu về quê hàng tháng (60 km quốc lộ 1A) và thỉnh thoảng đi chơi xa với gia đình, mình cần mua xe 7 chổ, nhưng hoàn toàn không có kinh nghiệm về xe ô tô (còn đang học lái xe), nhờ mọi người tư vấn dùm nhé:
  • Số dư hàng tháng của gia đình khoảng 20tr/tháng, chỉ có sẵn 120tr tiền mặt (do cần để tiền mua nhà) - nghe nói sau mua xe còn chi phí nuôi xe nữa...
  • nhu cầu xe 7 chổ (vợ chồng + con và ông bà), xe êm để giảm say xe cho ông bà
  • xe chạy bền nhưng không cần bốc (mình thích chạy chậm mà chắc)
  • Về quê (đường quốc lộ) 1-2 lần tháng (120km đi và về), chạy trong đô thị 40-50km mỗi tuần, thỉnh thoảng đi chơi xa (mình ở cần thơ - đi đà lạt - nha trang - vũng tàu và cà mau)
  • ngoại hình xe trẻ - cứng cáp
Ban đầu dự tính mua chức xpander - rẻ - mình thấy đẹp, nhưng đọc nhiều người nói xe đó dễ chết máy ngang, máy yếu dễ hư gì đó nên hơi lo.

Cám ơn mọi người trước nhé.
Căng nhỉ, xe gì 7c mà tầm 1 tỷ, trả trc 120 triệu e ko nghĩ ra dc