Hạng B1
9/3/23
64
132
33
TP.HCM
Chào cả nhà, nhà mình đang thường trú tại TP.HCM. Hiện tại 30/4 - 1/5 sắp tới có dự định lên Bảo Lộc tránh nóng và hưởng thụ. Nên muốn hỏi các bác lên Bảo Lộc thì có Homestay vừa được ngủ mà được ngắm đồi núi không?

Ăn uống thì nên ăn những chỗ nào giá cả hợp lý mà ngon, nhờ các bác recommend cho vài chỗ để thưởng thức! Còn muốn đi cafe thì nên đi những quán nào đẹp.

Lúc đầu cả nhà định lên Đà Lạt, nhưng rút kinh nghiệm những năm trước đi mất cả ngày mới tới, chen chúc và quá tấp nập. Nên quyết định đổi đi Bảo Lộc cho gần hơn.

Nhờ các bác tư vấn mình với nhé! THANK YOU!!!.

Ảnh: GOOGLE.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Bảo Lộc mình hay ở homestay Thời Thanh Xuân ở gần Linh Quy Pháp Ấn để sáng ra ngắm bình mình và săn mây luôn. Ở đây cũng có phục vụ nướng BBQ ăn tối tại chỗ.
Còn nếu muốn ở đồi núi nữa thì kiếm homestay ở núi Đại Bình, nơi đây có nhiều quán cf săn mây rất đẹp.
Còn bạn muốn view hồ thì ghé kiếm hồ Ngọc, ở đó có nhiều homestay view hồ như Sư Mẫu camping, ở đây có chèo thuyền, đi treck thác Liêng Ái cũng khá thú vị.
Ăn thì mình chỉ hay ăn ở 2 chỗ: một là cơm niêu Thuận Thành ngay mặt tiền QL20, ăn trưa ở đây lúc nào cũng đông. Hai là Bách Hỷ An, nơi tiếp khách có nhiều món ăn giá vừa phải, view đẹp.

Hạng B1
9/3/23
61
131
33
35
Bảo Lộc mình hay ở homestay Thời Thanh Xuân ở gần Linh Quy Pháp Ấn để sáng ra ngắm bình mình và săn mây luôn. Ở đây cũng có phục vụ nướng BBQ ăn tối tại chỗ.
Còn nếu muốn ở đồi núi nữa thì kiếm homestay ở núi Đại Bình, nơi đây có nhiều quán cf săn mây rất đẹp.
Còn bạn muốn view hồ thì ghé kiếm hồ Ngọc, ở đó có nhiều homestay view hồ như Sư Mẫu camping, ở đây có chèo thuyền, đi treck thác Liêng Ái cũng khá thú vị.
Ăn thì mình chỉ hay ăn ở 2 chỗ: một là cơm niêu Thuận Thành ngay mặt tiền QL20, ăn trưa ở đây lúc nào cũng đông. Hai là Bách Hỷ An, nơi tiếp khách có nhiều món ăn giá vừa phải, view đẹp.
Cơm niêu Thuận Thành ăn ổn ko bác? E thấy nhiều ng ăn ở đó mà ko rõ chất lượng với giá cả ntn

Hạng B1
9/3/23
60
104
33
29
Nếu đi cafe bác có thể đi sớm để ghé ra cafe đồi gió ở dốc trà BL ngắm mây núi Đại Bình.
Muốn ngắm mây đẹp hơn có thể ghé qua cafe săn mây bên Lộc Thành, trên đó rất nhiều quán cafe ngắm mây, tuy nhiên dốc khá cao nên bác đi oto cẩn thận.
Muốn cf yên bình thì chọn bờ hồ BL.
Cafe style rừng núi như ĐL thì bác có thể tìm tới GM Coffee Town (quán Kiwuki cũ).
Bác cứ lên google map search rồi tìm quán nào phù hợp sở thích cá nhân thì vô thôi.

Còn ăn uống thì muốn ăn bánh canh cá lóc có thể lên quảng trường, quảng trường gần đó cũng rất nhiều đồ ăn ngon. Cơm tấm thì cũng ngay dốc trà có quán cơm tấm ngon. Nem nướng, bún riêu, lẩu dê, bánh bột lọc kẹp bánh tráng... BL cũng ko to nên bác lượn tí là biết ngay.

Muốn đi du lịch thì có thể chọn: thác Dambri, chùa Trà, chùa Bát Nhã, núi Đại Bình, Linh Quy Pháp Ấn...

Ngủ nghỉ thì mình rcm bác 1 homestay giá khá ổn, ko tăng trong dịp lễ nhiều. Dứa Homestay - đường Lê Phụng Hiểu - Lộc Châu. Homestay này view đẹp và rất chill vào buổi chiều hoặc sáng sớm. Ngoài ra, chung quanh cũng rất nhiều homestay! Bác có thể tìm hiểu thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/5/21
107
1.379
93
Bữa mình mới đi lên Bảo Lộc cách đây 3 tuần. Ở trên Adachi Farmstay Bảo Lộc có ít review cho mấy anh:

1. Phòng ốc và trang thiết bị quá ư là ngon. Trang bị đầy đủ gọn gàng.
2. Ở đây có cái view nhìn từ trên cao xuống dưới vườn rất là đẹp. Gia đình anh chị quản gia ở đây chăm sóc vườn mát tay và trong vườn có nhiều rau củ quả các loại. Có hồ bơi luôn nên tha hồ bơi.
3. Buổi tối ăn BBQ ở đây phải gọi là hơn điểm 10. Các món phải thử như là: Rau Salad trọn, các món BBQ, Lẩu gà lá é. Ngon quá chừng ngon. Đó là ăn tối nha.
4. Các món ăn sáng ở đây thì quá ư là ngon. Mình ăn món bánh canh mà ngon quá chừng.. Chỉ thiếu điều nhai luôn cái tô. Người nhà mình ăn bánh mì trứng ốp la nhưng cũng khen rất ngon. Tóm lại ăn uống ở đây phải cho 10 điểm.
5. Về anh chị quản gia ở đây: phải cho thêm 100 điểm nữa. Quản lý ở đây là hai vợ chồng và hai nhóc (1 bạn 6 tuổi 1 bạn 10 tuổi) rất vui vẻ hòa đồng chân thật. Hai bạn nhỏ rất ngoan và lễ phép. Biết phụ giúp ba mẹ trong công việc dọp dẹp.
6. Nhóm của mình ở đây và chỉ chơi loanh quanh trong farmstay và trong vườn chứ ko đi đâu ngoài Bảo Lộc. Nói chung chọn được cái farmstay quá vừa ý.
7. Khi ra về còn được vợ chồng anh chị quản lý gửi tặng mướp/bí đao/chuối/cà tím mang về nữa. Quá chu đáo và quá tuyệt vời
8. Farmstay gần nhà thờ nên rất tiện cho giáo dân công giáo đi lễ. Lễ 7h sáng và 17h chiều. Giáo dân xung quanh hầu như là người đồng bào Châu Mạ. Tóm lại là trên cả tuyệt vời. Lần sau sẽ ghé lại. Cảm ơn anh chị và gia đình đã phục vụ nhóm của mình. Cảm ơn nhiều.
9. Về giá thì tính ra 1 người 550k (cả ăn hai bữa và ở 1 đêm)

Farmstay này gần thác Dambri nếu thích thì đi thác chơi cũng đẹp. Do đợt trước đi rồi nên đợt này hok có đi nữa.

Hình Farmstay về đêm