Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Bảo tàng Phú Yên em nghĩ bác nên bỏ qua, chẳng có gì để thăm quan trong đó hết trơn.
Tháp Nhạn thì lên khi thành phố lên đèn sẽ đẹp hơn.

• Like
Reactions: DNG2017
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nghe nói trên tây Nguyên đang có dịch "Bạch Hầu", anh đi cẩn thận nhen

• Like
Tập Lái
12/6/17
14
5
3
31
Mấy anh cho em hỏi. Thật sự đi tỉnh - vấn đề chính nhất là không biết mình đã vô KHU DÂN CƯ hay HẾT DÂN CƯ. Đi cố tình nhìn bảng vẫn không có. Ví dụ , hết cao tốc Long Thành rẽ vào đi VŨNG TÀU - chạy 10km - mới thấy bảng ĐÔNG DÂN CƯ, làm cứ bò 60km/h. Mà từ cao tốc ra không hề có bảng nào.
- Hết cao tốc TRUNG LƯƠNG, đi về MỸ THO, vẫn không có bảng báo, chạy 5-10km mới có bảng vào KHU DÂN CƯ. Và ngược lại, vậy cách phân biệt là sao mấy anh ?

CẢM ƠN Ạ

• Like
Hạng C
18/5/20
711
1.022
93
Mấy anh cho em hỏi. Thật sự đi tỉnh - vấn đề chính nhất là không biết mình đã vô KHU DÂN CƯ hay HẾT DÂN CƯ. Đi cố tình nhìn bảng vẫn không có. Ví dụ , hết cao tốc Long Thành rẽ vào đi VŨNG TÀU - chạy 10km - mới thấy bảng ĐÔNG DÂN CƯ, làm cứ bò 60km/h. Mà từ cao tốc ra không hề có bảng nào.
- Hết cao tốc TRUNG LƯƠNG, đi về MỸ THO, vẫn không có bảng báo, chạy 5-10km mới có bảng vào KHU DÂN CƯ. Và ngược lại, vậy cách phân biệt là sao mấy anh ?

CẢM ƠN Ạ
Xài đỡ vietmap đi bác. Còn trên điện thoại thì cài HERE WeGo, app này có hiển thị tốc độ tối đa cho phép.

Hạng C
22/4/12
839
668
108
6 ngày mà nhiều tỉnh thì mệt lắm,bác nên đi 1 hoặc cùng lắm là 2 tỉnh thôi!

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
E thấy các bác du lịch vạch ra kế hoạch thật là hoành tráng. Rõ ràng rành mạch thời gian địa điểm. E thật là nể phục sự chuẩn bị của các bác. Xây dựng dc cái chương trình cũng mất bao nhiêu là thời gian và suy nghĩ! E thì ko thể làm dc chuyện đó. E chỉ biết đi là kéo cả nhà lên xe! Thứ duy nhất cần chuẩn bị trên hành trình là $$$ .đi đến đâu tra gút gồ điểm ăn uống vui choi ở đó. Đi cho tới khi nào cảm thấy về dc thì về! Nơi đầu tiên e đến luôn là đalat! Có lần cả nhà đi dalat - buôn me thuột rồi lại chạy ngược xuống cà mau- hà tiên- phú quốc!

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Xài đỡ vietmap đi bác. Còn trên điện thoại thì cài HERE WeGo, app này có hiển thị tốc độ tối đa cho phép.
Chưa dùng google map bjo cả toàn dùng here wego nhưng chưa đi xa ko biết có chuản như đi phố ko nữa

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40

CẢM ƠN Ạ
Nếu kg thấy bảng thì cứ Luật mà chạy thôi Bác, có con lươn cứ 60km/h mà chạy.
Thực ra, chạy 80hm/h hay 60km/h cho quãng đường tầm 10 km thì cũng sớm hơn có 5 phút thôi, đáng là bao đâu Bác.

• Like
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
E thấy các bác du lịch vạch ra kế hoạch thật là hoành tráng. Rõ ràng rành mạch thời gian địa điểm. E thật là nể phục sự chuẩn bị của các bác. Xây dựng dc cái chương trình cũng mất bao nhiêu là thời gian và suy nghĩ! E thì ko thể làm dc chuyện đó. E chỉ biết đi là kéo cả nhà lên xe! Thứ duy nhất cần chuẩn bị trên hành trình là $$$ .đi đến đâu tra gút gồ điểm ăn uống vui choi ở đó. Đi cho tới khi nào cảm thấy về dc thì về! Nơi đầu tiên e đến luôn là đalat! Có lần cả nhà đi dalat - buôn me thuột rồi lại chạy ngược xuống cà mau- hà tiên- phú quốc!
Đi chuẩn bị có cái hay của nó; đi ngẫu hứng như Bác cũng có cái hay riêng.
Bác thử 1 lần chuẩn bị lộ trình, thời gian, địa điểm ăn uống... sẽ thấy khác hơn ah Bác.
Đặc biệt, nếu Bác đi với trẻ em thì càng phải tính tới giờ ăn uống của các bạn nhỏ.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
Lịch trình đi Tây Nguyên
STTThời gianChương trìnhChú ý
Day 1
18h-13h30Đà Nẵng -Măng Đen274km (5h20min)
212hĂn trưa
214h-14h30Tượng Đức Mẹ1.7km(5min)
Có ý kiến đoạn này thôi, anh đi từ Đà Nẵng tới Măng Đen trước, ăn trưa rồi mới ghé Đức Mẹ MĐ chắc anh đi đường đèo Lò Xo, còn nếu đi đường đèo Violak thì anh sẽ tới tượng Đức Mẹ trước rồi mới tới Măng Đen. Đèo Lò Xo mình chưa đi, nhưng đèo Violak thì đi xuống khỏe, đi lên mệt lắm, vì dốc gắt và cực kỳ nhiều cua, kinh nghiệm là mở map chạy xe để biết trước khúc cua trước mặt và chủ động mở góc cua để thấy trước xe ngược chiều.

• Like