Tập Lái
7/5/06
14
0
0
RE: Nho tu van em premacy 2003

Khổ quá, tiền thì ít mà vợ con thì đòi mua xe. Post lên đây cũng để nhờ anh em cả thôi. Các Pác thấy con nào ngon mà giá tốt thì báo tôi với. Thanks

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Bim Bim

Chính vì một vài lý do này nên thị phần của xe bị bó hẹp rất nhiều. Do vậy giá xe phải thật hợp lý để đáp ứng được với đúng đối tượng.
Các bác cho ý kiến nhé. Thanks
em nghĩ trước khi quyết định mua xe thì phải cân nhắc rất kỹ lưỡng để số tiền mình bỏ ra không lãng phí, với dòng xe này đúng là mới lạ so với thị hiếu của dân VN mình nhưng sau 1 thời gian nữa sẻ thay đổi thôi, dòng hatchback hay sedan đều có lợi thế riêng của nó chính vì vậy sau này dòng xe loại này sẻ xuất hiện nhiều trên thị trường VN mà Ford Focus S là ví dụ
nói thẳng ra, Pre chỉ là 5 chỗ, do lắp thêm ghế sau chỉ dành cho trẻ em mà thôi, nên nói như bác 7 chỗ là thiếu thì cũng không hẳn đúng, tùy theo mục đích sử dụng thôi, nếu thường xuyên đi 7 người lớn thì các bác đã chọn dòng xe lớn rồi
và tương lai thì các bác khỏi sợ chuyện qua lại phà khó khăn:D cầu xây cũng nhiều rồi và 1 năm thì các bác qua mấy lần phà???
tóm lại, mua xe theo nhu cầu sử dụng là tốt nhất, không lễ nhà có 4 người lại đi mua chiếc Odyssey to đùng sao? không cần thiết
thanks các bác

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Rất là .............. đồng ý với bác Bịnh trị :D:D. Pre là dạng 5+2 mà, bác nào nhà có con đông hay có bố vợ mẹ vợ ở chung thì đừng mua pre, nhà thường xuyên đi 4 người thì cứ pre mà quất :):)