Tập Lái
1/10/19
2
1
0
36
Nhờ tư vấn hành trình du xuân SÀI GÒN - HUẾ xuân 2020

Tình hình là Tết Mậu Tý này nhà em (2 vợ chồng và thằng ku 2 tuổi ) tính từ SAIGON về Huế ăn tết. Phương tiện là chiếc Chervolet Vivant đời 2008.

Nên em post lên đây, mong các Anh chị tiền bối tư vấn từng chặng đường, chặng dừng chân cho phù hợp với ạ.

Anh Eric-DN có tư vấn cho e chiều đi sẽ đi theo QL1A, ngày 25AL khởi hành.

Day1: SGN - NHA TRANG (dừng ăn uống nghỉ ngơi ở Đồng Nai, Phan Thiết );

Day2: Nha Trang - HỘI AN (Cho mẹ con nó nghỉ ngơi 1 ngày ở đây, tham quan, du lịch)

Day3: Hội An - HUE.;
Chiều về sẽ đi đường HCM để ngắm cảnh núi rừng Tây Nguyên và trải nghiệm thêm nhiều vùng miền của Tổ Quốc.

Em post lên đây nhờ các bác tư vấn với ạ, những điểm dừng chân uy tính, thoải mái, những nhà nghỉ khách sạn trên từng chặng mà các bác từng đi qua, mong các bác tư vấn giúp ạ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Nguyễn Sen
Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Năm ngoái em đi Biên Hòa - Quảng Ngãi, góp ý với bác chủ
  • Tết bác đi sớm cho khỏe, vì đoạn Trảng Bom - Bình Thuận đường rất đông. Nên đi tầm 4h sáng là đẹp, khoảng 12-1h chiều là đến Nha Trang.
  • Ngày 2 hành trình của bác dài quá, nếu đc thì nên dời lên ngày đầu bác chạy tới Phú Yên hoặc Bình Định (nếu có sức) vì ngày đầu thường xung nhất.

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Năm ngoái em đi Biên Hòa - Quảng Ngãi, góp ý với bác chủ
  • Tết bác đi sớm cho khỏe, vì đoạn Trảng Bom - Bình Thuận đường rất đông. Nên đi tầm 4h sáng là đẹp, khoảng 12-1h chiều là đến Nha Trang.
  • Ngày 2 hành trình của bác dài quá, nếu đc thì nên dời lên ngày đầu bác chạy tới Phú Yên hoặc Bình Định (nếu có sức) vì ngày đầu thường xung nhất.
Ngày 2 không dài đâu bác, từ Quảng Ngãi ra Đà Nẵng đã có cao tốc rồi, chạy nhanh mà. Chỉ lưu ý đường qua Bình Định chật hẹp, xấu nhất toàn tuyến.

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
View attachment 2022084
Tình hình là Tết này nhà em (2 vợ chồng và thằng ku 2 tuổi ) tính từ SAIGON về Huế ăn tết. Phương tiện là chiếc Chervolet Vivant đời 2008.

Nên em post lên đây, mong các Anh chị tiền bối tư vấn từng chặng đường, chặng dừng chân cho phù hợp với ạ.

Anh Eric-DN có tư vấn cho e chiều đi sẽ đi theo QL1A, ngày 25AL khởi hành.

Day1: SGN - NHA TRANG (dừng ăn uống nghỉ ngơi ở Đồng Nai, Phan Thiết );

Day2: Nha Trang - HỘI AN (Cho mẹ con nó nghỉ ngơi 1 ngày ở đây, tham quan, du lịch)

Day3: Hội An - HUE.;
Chiều về sẽ đi đường HCM để ngắm cảnh núi rừng Tây Nguyên và trải nghiệm thêm nhiều vùng miền của Tổ Quốc.

Em post lên đây nhờ các bác tư vấn với ạ, những điểm dừng chân uy tính, thoải mái, những nhà nghỉ khách sạn trên từng chặng mà các bác từng đi qua, mong các bác tư vấn giúp ạ.
Chiều về sẽ vất vả ở đèo Lò Xo thôi, còn toàn tuyến QL14 đường rất đẹp, dễ đi. Phong cảnh Tây Nguyên chỉ vậy thôi, các địa phương trên dường đi cứ na ná nhau, không đẹp như miền biển.

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Ngày 2 không dài đâu bác, từ Quảng Ngãi ra Đà Nẵng đã có cao tốc rồi, chạy nhanh mà. Chỉ lưu ý đường qua Bình Định chật hẹp, xấu nhất toàn tuyến.
Coi vậy chứ dài lắm bác, em mỗi năm đạp về Huế 2 lần, Nếu ngày đầu nghỉ ở Nha Trang thì ngày sau đạp đến cao tốc là buồn ngủ không chịu nổi

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Bác chủ thớt làm mình nôn nao rồi! Năm nào mình cũng SG-Đà Nẵng nhưng nghe đi là rạo rực...
Mình hay đi thế này; bác chủ tham khảo:
  1. Ngày 1: SG-Tuy Hòa. Có năm mình nghỉ Nha Trang và năm ngoái mình ngủ lại Quy Nhơn. Tuy nhiên, thường thì mình đạp đến Tuy hòa, khoảng 3-4g chiều, ăn uống về ngủ nghỉ là đẹp nhất. Nên vòng xuống đường Phan Thiết-Bàu Trắng-Phan Rí Cửa thưởng ngoại 1 chút cảnh đẹp của con đường này. Ăn sang Phan thiết và ăn trưa Nha Trang
  2. Ngày 2: Tuy hòa-Hội an. Đoạn này giờ cũng dễ đi, dù đôi khi đường hơi xấu. Được cái giờ có hầm đèo Cả, Cù mông và cao tốc Quảng Ngãi-Đà Nẵng nên đi nhanh. Nếu đi sớm thì 2g chiều đến HA rồi. Tha hồ ăn uống, nghỉ ngơi, dạo phố đêm...
  3. Đoạn HA ra Huế thì quá gần, 130km. Đi đèo Hải Vân để thưởng lãm...
Vào đi QL 14 cũng rất ok. Chú ý không vào đèo Lò Xo vào chiều tối dễ bị sương mù và nếu gặp trở ngại xe cộ thì phiền... QL14 đẹp, ít xe hơn QL1 nhưng cũng lưu ý mấy anh hay bắn tốc độ. Nên ghé thăm thủy điện Yaly, Bản Đôn

• Like
Reactions: BD2007 and Toietmoi
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Coi vậy chứ dài lắm bác, em mỗi năm đạp về Huế 2 lần, Nếu ngày đầu nghỉ ở Nha Trang thì ngày sau đạp đến cao tốc là buồn ngủ không chịu nổi
Em năm nào cũng về Bắc ăn tết, đi từ 4h sáng, có năm 9h đêm đến Huế ngủ. Năm vừa rồi ngủ ở Đà Nẵng, năm sau chắc ngủ ở Quảng Ngãi cho thoải mái :)

Tập Lái
3/7/19
17
7
4
59
Bac chu di ngay mòng mấy Tết vậy. Cho em biết nếu xấp sếp dc. Cho em đi với bac cho vui vẻ nhé...?