Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Do tham khảo mấy ng bạn bảo đi hành trình này nên dùng bán tải, hoặc SUV khung rời.
2018 e từ sg xuyên việt đi hà giang cao bằng lạng sơn vô lại sg hết 16 ngày bằng bán tải . Chia sẻ với bác đi khu vực đèo núi ờ hà giang đường thì ok ko quá nguy hiểm như nhiều người nói . Tuy nhiên do đèo dốc liên tục nên sẽ rất mệt mỏi và tốn nhiều thời gian so với khi di chuyển đường đồng bằng

• Like
Reactions: BaoChi
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Em nhớ có bác nào từng trèo lên Tây bắc với con Matiz 2003 cơ, và xe máy người ta vẫn xuyên việt ầm ầm thì CX8 AWD mà ai còn chê ko bằng xe máy dầu thì em cũng chịu các anh.

• Like
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Em nhớ có bác nào từng trèo lên Tây bắc với con Matiz 2003 cơ, và xe máy người ta vẫn xuyên việt ầm ầm thì CX8 AWD mà ai còn chê ko bằng xe máy dầu thì em cũng chịu các anh.
Những người chê vậy đều là những người chưa đi bao giờ bác ạ

• Like
Reactions: uro4m and BaoChi
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Ý kiến của e, nếu có điều kiện và sức khỏe thì đi CX8 lên tới HGiang, sau đó gửi ô tô và đi thuê xe máy, cung đường này phải = xe máy mới trải nghiệm hết đc vẻ đẹp của nó, đường đèo dốc lên xuống rất nhiều , em đi xe máy còn thấy mỏi và hao sức do tập trung lái.

• Like
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Em cũng cùng tuyến đường với bác chủ, lộ trình SG - các vùng Tây Bắc, dự định đi ngày 25/ chạp (25 tết) về mùng 10/ giêng. E đi 1 mình, chạy Terra, hoặc có ai cho e ghép xe chia tiền xăng dầu ăn uống cũng dc, vì ước mơ e phải đi được Tây Bắc :)

• Like
Reactions: lankhanh3 and uro4m
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Ôi bao giờ mới đến lượt mình thực hiện được ước mơ này đây. Tới lúc có thời gian đi chỉ sợ không còn sức khoẻ để mà phượt.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ý kiến của e, nếu có điều kiện và sức khỏe thì đi CX8 lên tới HGiang, sau đó gửi ô tô và đi thuê xe máy, cung đường này phải = xe máy mới trải nghiệm hết đc vẻ đẹp của nó, đường đèo dốc lên xuống rất nhiều , em đi xe máy còn thấy mỏi và hao sức do tập trung lái.
đi với gia đình sao đi xe máy, tùy người thích đi xe máy hay ko như em với anh @haiautrinh thì xách ôtô đi thôi, tới đoạn nào ko đi ôtô được thì mới thuê xe máy he he

• Like
Reactions: haiautrinh
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Bac chủ nên chia thành các đoạn chính, mỗi đoạn 300-400 km, như vậy dễ tính toán và ae dễ tư vấn hơn, mỗi cung sẽ có đặc điểm riêng biệt. Ví dụ: (chia cung đại khái, bác lên GG map tính toán Km và đường đi theo ý thích )
  • Sg - Phan thiêt- Phan Ran- Nha Trang
  • Nha Trang - Phú yên- Quy Nhơn - Quang Ngãi
  • Quãng Ngãi - Hội An - Đà Nẵng - Huế
  • huế - quãng trị - Hà Tĩnh - Vinh
  • Vinh - Thanh Hóa - Ninh Bình - Hà Nội
  • Hà Nội - Hà Giang (Mã Pí Lèng)
Nếu đã đi thì nên chọn các danh thắng dọc chiều dài VN mà tham quan, nhớ chụp hình con xe tại từng điểm, kể cả biển báo trên đường, ko dễ gì đi lại và có lai các bức ảnh bên "vợ 2" yêu quý trên từng cung đường như thế!

Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Không tính từ chặng SG-HN, với chặng HN-Hà Giang bạn đi 5 ngày 4 đêm là có thể đi hết Hà Giang (những điểm chính rồi). Hồi tháng 4/2019 mình đi 4 ngày 3 đêm là đi đủ: Từ tp Hà Giang đi đủ Quản Bạ, Yên Minh, Đồng Văn, Mèo Vạc... (chỉ k đi Hoàng Su Phì vì hướng khác).
Ps. Chuyến đó mình đi là thử Wigo > rất ổn và chinh phục mọi cung đường Hà Giang. Trường hợp cần, bạn cho địa chỉ email mình gửi lich trình chi tiết Hà Nội - Hà Giang mà mình đã đi trong 4 ngày 3 đêm.