Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Tất nhiên là mua xe cũ phải để người mua chạy thử rồi. Trước khi cho lái thữ, vui lòng cho xem bằng lái, và mình phải ngồi bên phụ. Người mua thật sự họ cũng chẳng muốn gây tai nạn chi cho phiền phức. Nhưng gặp trường hợp leo lên lái mà quờ quạng thì mời xuống ngay và luôn.
Cám ơn bác. Chúc bác sức khỏe ạ.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Đòi thử xe mà đi 1 mình là có vấn đề rùi ...
Em mua xe cũ mấy lần cũng đi 1 mình hà bác! Vì em ở quê, mua xe cũ ít được, đi gần nhà đúng là cũng rủ bạn hay người nhà đi cho vui!
Còn khăn gói lên SG thì em toàn bắt xe bus kèm balo đi 1 mình. Thử xe và được là em mua bán trong ngày luôn. Vậy thì không đi 1 mình thì sao được. Dĩ nhiên thử xe thì phải có chủ xe ngồi kế bên.
Thêm nữa, mua xe dẫn nhiều người thì cũng bó tay. Có lần em bán xe, nhà kia đi xe 7C xuống, 4 nam, 2 nữ. 4 ông nam thay nhau thử xe. Em cho thử hết, vì không thì lại nói xe mình có vấn đề. Xong trả giá và về, làm hại tốn 1 mớ xăng....kkk

• Like
Reactions: dairyu and decalink
Hạng D
7/3/07
2.225
53.783
113
Em mua xe cũ mấy lần cũng đi 1 mình hà bác! Vì em ở quê, mua xe cũ ít được, đi gần nhà đúng là cũng rủ bạn hay người nhà đi cho vui!
Còn khăn gói lên SG thì em toàn bắt xe bus kèm balo đi 1 mình. Thử xe và được là em mua bán trong ngày luôn. Vậy thì không đi 1 mình thì sao được. Dĩ nhiên thử xe thì phải có chủ xe ngồi kế bên.
Thêm nữa, mua xe dẫn nhiều người thì cũng bó tay. Có lần em bán xe, nhà kia đi xe 7C xuống, 4 nam, 2 nữ. 4 ông nam thay nhau thử xe. Em cho thử hết, vì không thì lại nói xe mình có vấn đề. Xong trả giá và về, làm hại tốn 1 mớ xăng....kkk
Bác dễ dãi quá. Gặp em hỏi ông nào có tiếng nói nhất trong các anh, ông nào quyết định là sẽ mua hay không mua, leo lên chạy, tui ngồi kế bên. Mấy người kia ngồi chờ giùm cái.
Mua cái xe làm như mua cá nhà, kéo cả họ đi xem.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Bác cứ thẳng thắn trước, đỡ phiền.xe tui cho 1 người chạy thử thôi, ai kua người đó chạy, những người còn lại ngồi trên xe ok.tôi ngồi ghế phụ.muốn test kiểu nào thì làm ơn nói trước cho tui biết, chứ ko phải lên đạp cho đã chân rồi đi về.và quan trọng là đồng ý giá rồi mới lên lái thử, nếu có vđ gì thì bàn tiếp.xe ko vấn đề gì mà ko mua thì cứ đưa tui 50k tiền xăng!

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Level troll của bác cũng cao phết :p

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Bác cứ thẳng thắn trước, đỡ phiền.xe tui cho 1 người chạy thử thôi, ai kua người đó chạy, những người còn lại ngồi trên xe ok.tôi ngồi ghế phụ.muốn test kiểu nào thì làm ơn nói trước cho tui biết, chứ ko phải lên đạp cho đã chân rồi đi về.và quan trọng là đồng ý giá rồi mới lên lái thử, nếu có vđ gì thì bàn tiếp.xe ko vấn đề gì mà ko mua thì cứ đưa tui 50k tiền xăng!
Chủ xe ai cũng dễ tính như bác thì khỏe nhiều lắm khi mua xe cũ! Khi xem xe khả năng quyết chốt xe ngay sau khi thử là rất thấp ...

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Bác hiểu lầm rồi, là người mua muốn thử xe 1 mình, không muốn chủ xe ngồi chung đó :eek:

Hạng D
7/3/07
2.225
53.783
113
Bác hiểu lầm rồi, là người mua muốn thử xe 1 mình, không muốn chủ xe ngồi chung đó :eek:
Người tốt không ai làm vậy cả. Cả đống tài sản của người ta, ai cho đi 1 mình, ngay cả xe máy. Hồi đó bọn nó hay có chiêu đi mua xe máy xong xin chạy thử, chở chủ xe đằng sau. Nửa chừng vờ làm rớt nón, nhờ chủ xe xuống lụm, xong chạy mất.

• Like
Reactions: Charlie Tân