Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh
Hẻm ngay cửa nhà mình >4m tí, cổng cũ là 2.7m, nền cao hơn đường 15cm, lúc đi ecosport canh xéo rút vào phải trả lái thẳng ít nhất 1 lần mới rút vào đc. Sau này thì mở cổng lên 3.2m, cao hơn đường 20cm thì Focus, Sorento, Santafe & CRV cũng mần tương tự là vô. Chênh cao độ trong ngoài mình vuốt dốc đều chứ kg làm dốc có giậc cấp
So vào được cũng tay lái lụa lắm ah chứ khi chạy ra rất khó chịu góc bên phụ xanh thiếu xíu là rất dễ ăn đòn liền ( khi xe đang xuống dốc nữa). :)

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
So vào được cũng tay lái lụa lắm ah chứ khi chạy ra rất khó chịu góc bên phụ xanh thiếu xíu là rất dễ ăn đòn liền ( khi xe đang xuống dốc nữa). :)
Bực nhất là xe 2b thấy mình đánh xéo trái lên (chuẩn bị lùi vào) thì họ tranh thủ nhét nhét nhét vô khe hở đít bên phụ. Còn mình rút vào rồi cần trả lái để lùi thẳng vô nhà thì họ lại thi nhau chen vô đầu xe đi qua. Tầm 5pm÷6pm của working day là mình ngán nhất vụ này

• Like
Reactions: anhlong625
Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh
Bực nhất là xe 2b thấy mình đánh xéo trái lên (chuẩn bị lùi vào) thì họ tranh thủ nhét nhét nhét vô khe hở đít bên phụ. Còn mình rút vào rồi cần trả lái để lùi thẳng vô nhà thì họ lại thi nhau chen vô đầu xe đi qua. Tầm 5pm÷6pm của working day là mình ngán nhất vụ này
Hẻm hơn 4m, cửa 3m2 nhưng có chậu cây nên ra vào rất khó. Mình chỉ ra vào khi thật sự cần thiết đi sớm còn kg là gửi chỗ khác

Attachments

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Phải nói với bác là với các số đo kích thước như thế này là cực khó. Xe đã rộng đến 1m8, cổng chỉ có 2m2, như vậy mỗi bên chỉ còn 20cm, mà lại phải đi xéo, lên dốc nữa chứ.

Không biết tay lái bác chủ có "lụa" lắm không chứ còn nếu là tay lái của em thì em khẳng định là em không thể vô được.

Hẻm trước nhà em cũng rộng 4m, cổng rộng tới gần 3m, nền nhà cũng cao hơn mặt đường. Lần nào em de vô cũng trật vuột phát ngán, đặc biệt mấy buổi tối mà gặp trời mưa, thiệt tình là muốn khóc luôn.

Hạng B2
1/11/09
151
1.066
93
34
Nhà 4 m thì 2 bên mất 0.8m để làm cột vách rồi. Còn đúng 3.2m cửa vừa đủ oto vào ra.
Cần mở cửa bác làm cửa 4 cánh gấp mở ra đường, lúc cần chỉ mở 1 phía là ok nhất

Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh
Nhà 4 m thì 2 bên mất 0.8m để làm cột vách rồi. Còn đúng 3.2m cửa vừa đủ oto vào ra.
Cần mở cửa bác làm cửa 4 cánh gấp mở ra đường, lúc cần chỉ mở 1 phía là ok nhất
E đang kiếm con xe nhỏ đi mùa dịch để đem xe vô nhà hằng ngày chứ xe to ra vào thường xuyên thế nào cũng đi bảo hiểm ah