Hạng B1
29/7/17
59
69
18
40
Q2
dang.com.vn
Chào các bác,

Em mới ra trường, đi làm được 5 năm, nhờ các bác tư vấn giúp em 1 căn hộ giá tầm 1.5 tỷ đổ lại được không ạ ? Em đi làm ở Q1 nên cũng muốn mua căn nào đi lại gần gần thì tiện.

Hiện tại thì đang ở thuê 4s Linh Đông mà thấy giá bán ở đây mắc quá, tới 1.6 1.7 tỷ 1 căn nên định chuyển lên tp luôn

Bữa em đi coi thì thấy có căn Flora Fuji của Nam Long ở Quận 9 khá ưng ý nhưng mà mỗi tội quá mắc, 1.6 tỷ chưa VAT :(

Các bác có ai rành giúp em với được ko ạ
Cảm ơn các bác

Em cũng vừa xuống lúa ở Flora Fuji ạ. Mua xong mới biết lầu 17 là "penthouse" hu hu... Nghe nói ở tầng áp mái nóng lắm đúng không ạ?

Em rất thích ở đây vì không khí trong lành, gần sông gió mát, yên tĩnh ạ.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
oh chuc mung, bac mua can nao vay, huong nao, hang xom roi :) lam gi nóng bác, ko nong dau. Tren tang 18 co phong doc sach, phong karaoke gia dinh.
Yên tĩnh cực kỳ bác, sang CN tuan nao e cung sang dòm cái tiến độ, chắc giao nhà sớm rồi.

Hình duoi day la hinh em chup chieu thu 5 tuan này, luc khoang gan 4h chiều, mát và yên lắm. Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ đi bác :)
Nhờ tư vấn mua căn hộ khoảng tầm 1.5 tỷ

• Like
Reactions: DangnguyenSG
Tập Lái
30/3/15
1
31
13
Nam Long thiết kế nội khu thì quá đẹp rồi. Mình từng ở Flora Anh Đào 1 thời gian thấy rất thích cái thiết kế bên ngoài với nội khu của Flora. Nam Long mà xây chắc chắn, ko bèo nhèo thì quá ngon. Tiếc là chưa thấy đc cái CC nào của Nam Long chất lượng tốt thực sự

Hạng B1
29/7/17
59
69
18
40
Q2
dang.com.vn
oh chuc mung, bac mua can nao vay, huong nao, hang xom roi :) lam gi nóng bác, ko nong dau. Tren tang 18 co phong doc sach, phong karaoke gia dinh.
Yên tĩnh cực kỳ bác, sang CN tuan nao e cung sang dòm cái tiến độ, chắc giao nhà sớm rồi.

Hình duoi day la hinh em chup chieu thu 5 tuan này, luc khoang gan 4h chiều, mát và yên lắm. Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ đi bác :)
View attachment 763405 View attachment 763406 View attachment 763407 View attachment 763408 View attachment 763409 View attachment 763410 View attachment 763411 View attachment 763412
Em là căn A,1707 có 54m2 thôi ạ. Hướng Tây Nam, ham vui nên chọn view Q1 để tối nhìn về SG cho nó lung linh ạ :D

• Like
Tập Lái
1/6/17
0
13
2
38
bác thích yên tĩnh thì Fuji, rất thích, Kikyo cũng ok đó bác sắp cất nóc.
Kikyo Flora chưa mở bán nữa bác ợ, 4 block bên ngoài gần đường là Ehome S, 4 block này thì đa số là nhà ở xã hội, còn Flora Kikyo chỉ có 1 block duy nhất nằm hướng ra hồ cảnh quan, chưa mở bán bác ợ

• Like
Hạng B1
29/7/17
59
69
18
40
Q2
dang.com.vn
Kikyo Flora chưa mở bán nữa bác ợ, 4 block bên ngoài gần đường là Ehome S, 4 block này thì đa số là nhà ở xã hội, còn Flora Kikyo chỉ có 1 block duy nhất nằm hướng ra hồ cảnh quan, chưa mở bán bác ợ
Ehome S là nhà ở XH nên tiện ích hạn chế bác à. KiKyo cũng có Flora nhưng mới xây móng, cũng chưa thấy bán. Vị trí thuận tiện hơn nhưng về khoản yên tĩnh và trong lành thì em nghĩ không bằng Fuji. Fiji là ngay góc sông cái chứ không phải sông nhánh như Kikyo đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/6/17
0
13
2
38
Ehome S là nhà ở XH nên tiện ích hang chế bác à. KiKyo cũng có Flora nhưng mới xây móng, cũng chưa thấy bán. Vị trí thuận tiện hơn nhưng về khoản yên tĩnh và trong lành thì em nghĩ không bằng Fuji. Fiji là ngay góc sông cái chứ không phải sông nhánh như Kikyo đâu ạ.
Em hôm trước cũng mê sông nên có nhắm đến cái Fuji, cơ mà chẳng biết sao sau khi nghe tư vấn 1 hồi em đặt giữ cho cho Kikyo ;), được cái vị trí cũng ko xa lắm, căn view ra hồ và sông thì cũng mát, số căn cũng ít nên chắc ít xô bồ hơn bác a

• Like
Reactions: DangnguyenSG