Tập Lái
12/11/06
4
1
1
Công ty em đang có nhu cầu mua 2 mảnh đất ở Bình Chánh, Hóc Môn để xây chi nhánh, kết hợp nhà cho nhân viên ở luôn. Nhờ các bác tư vấn xem nên mua ở vị trí nào 2 huyện trên, ưu tiên vị trí gần sân bay nhất để tiện đi lại. Không cần mặt đường lớn, chỉ cần đường vừa phải oto đi được là oke. Giá thì rẻ nhất có thể :D Đất pháp lý rõ ràng, có giấy phép xây dựng. thanks in advance.

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Bình Chánh em ko rành. Hóc Môn thì bác nên mua ở Xuân Thới Sơn, giá còn tương đối rẻ hơn so với các khu vực khác, hạ tầng ok, mé bên phải nguyễn văn bứa tính từ ngã tư hóc môn vào. Mua tránh những sổ chuyển mục đích từ đầu 2015 đến tháng 7-2016, những sổ chuyển time này đang bị thanh tra, chưa giải quyết.

Hạng B1
22/2/19
51
60
18
34
Bình Chánh em ko rành. Hóc Môn thì bác nên mua ở Xuân Thới Sơn, giá còn tương đối rẻ hơn so với các khu vực khác, hạ tầng ok, mé bên phải nguyễn văn bứa tính từ ngã tư hóc môn vào. Mua tránh những sổ chuyển mục đích từ đầu 2015 đến tháng 7-2016, những sổ chuyển time này đang bị thanh tra, chưa giải quyết.
Bác nói thêm về Hóc Môn đi ạ, sẽ có biến khi metro 2 lập dự toán xong và điều chỉnh xong chi phí tăng thêm, giá của các xã ở Hóc Môn, khu đẹp, ngập, dân cư, lúa ....và ...

Tập Lái
12/11/06
4
1
1
khu này có bị ngập không bác? nghe nói nhiều chỗ bị ảnh hưởng triều cường

Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Tân Hiệp Hóc Môn gần nhà máy nước Tân Hiệp 15tr/m2 là giá thị trường chưa các bác nhỉ?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
bác @thuto1 ơi, app THQH HCM có check được ở Tân Hiệp (ấp Tân Thới Tây 1 ) k ạ
Ko bác. Cái app của HCM mình thấy thiếu nhiều lắm. Mới có vài quận được số hoá bản đồ thou, còn một số vẫn bản đồ giấy thì sao mà từ số tờ số thửa ra được. Tra số tờ số thửa thì hình như cũng chưa được luôn hay sao ấy, hầu như chỉ tra khi nhập toạ độ thoi. Vậy thì sao mà tra với các sổ cũ hoặc sổ mới cấp trên nền sổ cũ (ko có tọa độ).
Các quận còn chưa có hoặc chưa đầy đủ (có quận chi có thống tin 2-3 phường) thì sao mà huyện có được ha bác? Hiện tại mấy cái phần tra cứu sơ bộ quy hoạch trên Định giá nhà đất (tra mất phí vài K gì đó) cũng nói rõ là ko có bản đồ QH tất cả các huyện của TpHCM nhé bác. Buộc lòng phải chayh xuống UB huyện hỏi thoi. Bác nào trên này nếu ai biết số Dt của dịch vụ tra TTQH nhận làm online (tra liền tức thời và trả kq xong mình chuyển khoản cho ho - 100/200k gì đó/lần) thì cho biết số Dt nhé. Chắc chắn nhiều Ng sẽ cần dịch vụ đó lắm

Tập Lái
30/5/18
44
37
3
48
Khu này về lâu dài sẽ đẹp nhất hóc môn đấy anh nhỉ,