Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Hiện nay sản phẩm Omron bán chạy và thông dụng nhất nhe các bác

Tập Lái
4/6/12
25
0
1
Hiện nay sản phẩm Omron bán chạy và thông dụng nhất nhe các bác

Máy này cho trị số cao hơn so với máy bơm tay một chút ....

Để biết chính xác độ chênh lệch ... Nên thử đo bằng cách nhờ y ta,bác sỹ quen ... đo bằng máy cơ ... sau đó lại đo bằng máy điện tử ... làm vài lần để biết trị số chuẩn

VD : đo huyết ấp 140/95 nhịp tim 80 ... nếu là máy điện tử ... có thể các số trên nhỏ hơn một chút ... Nhà mình có cả máy cơ,máy điện tử .... thử vài lần với vài cái máy điện tử hàng nhật và hàng mỹ xách tay của ông hàng xóm ... ---> rút ra kết luận ... Và hầu như ai dùng máy điện tử cũng đều bảo thế ...

Nếu nói về dòng máy đo huyết áp tự động tốt thì bạn nên dùng máy đo huyết áp Omron của Nhật.
Nó có 02 loại là máy đo huyết áp cổ tay và máy đo huyết áp bắp tay.
Nếu dùng chỉ cho 1 cá nhân thì bạn dùng loại cổ tay sẽ tốt vì nó nhỏ gọn hơn. Nhưng nếu dùng cho cả nhà thì bạn nên dùng máy đo huyết áp bắp tay nhé.
Máy đo huyết áp tự động hay còn gọi là máy đo huyết áp điện tử loại Omron của Nhật là loại máy đo huyết áp tại nhà, nó có thể tự động bơm và xả khí, các thông số và hướng dẫn được thể hiện trên màn hình máy rất tiện lợi bạn nhé.

Hạng B2
25/10/17
100
62
28
omron từ lâu không còn được tín nhiêm nữa rồi. Mau hư và thiếu chính xác.
Nhà em cả nhà nội ngoại đều cao huyết áp nên mua máy này như ăn cơm nên biết. Nếu mua điện tử loại ai xài cũng đc thì hiệu nào cũng được vì tất cả đều sai it ít như nhau. Nên mua loại đo bắp tay chứ đừng mua loại đo cổ tay.
Còn muốn chính xác nữa thì học đo bằng huyết áp kế bóp tay thủy ngân, dễ ẹt à. 10 phút ai cũng làm được - chính xác, nhanh gọn và yên tâm hơn nhiều.
Ngoài ra muốn chính xác còn 1 số nguyên tắc cơ bản nữa ... dài lắm, khi nào có dịp em chia sẽ sau.