Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Như tiêu đề em đang tìm nhà cấp 4 để tự xây theo ý mình, ngân sách có chừng 4.5 tỉ để mua đất. Em tìm khu "hơi hơi" trung tâm nghĩa là Phú Nhuận, Tân Bình, Q10 hay Q11 (hướng giáp Q10), hẻm xe hơi (6-8m), khu dân trí cao. Em đang ngắm nghía khu Lữ Gia, khu này đường nhỏ nhất 6m giá cũng tầm 70tr/m2, hơi chát, nếu được giá 50-60tr/m2 thì tốt hơn. Do em không có thời gian đi khảo sát nên không biết có những khu khác cũng phù hợp với mình mà giá mềm hơn (em nghe có người giới thiệu khu CX Bình Thới).

Các bác OSers hay môi giới có biết khu nào phù hợp với nhu cầu của em thì vào tư vấn giúp em với. Em cảm ơn trước. Em chỉ mua nhà cấp 4 để tự xây lại, không mua nhà đúc sẵn.

Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Bác nì hợp em nè. Em mê khu Lữ Gia này lắm mà vặn răng cũng không mua nổi 1 cái nhà 4x15 ở đây :(. Mà em thấy khu này làm gì còn đất trống nhỉ? Nhà nát còn không có, nhà cấp 4 thì họa may

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Có bác bên CNL "khoe" khu Lữ Gia vừa mất mấy cái xe máy mùa WC này

Hix, trong vòng 2 tháng mà bọn trộm cưỡm 5 chiếc xe máy trong khu vực CX lữ gia.
Tháng trước nó lụm 2 chiếc của bác bán phở em quen.
Tuần trước nữa lụm 1 chiếc của nhà kế bên.
Tuần trước thì lụm chiếc của bà cả em.
Sáng nay mới lụm 1 chiếc cũng của nhà kế bên mặc dầu xích khóa đầy đủ, nhưng không có người trông coi.
Cảnh báo mí bác có nằm trong khu này cẩn thận....

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Có bác bên CNL "khoe" khu Lữ Gia vừa mất mấy cái xe máy mùa WC này
Bây giờ ở đâu mà chẳng có mất cắp. Ở PMH nó giả dạng là người chở nước, chở ga, chở gạo... lên tận chung cư chui vô nhà người ta để ăn cắp. Mịa bà, bây giờ loạn thật rồi.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bác nì hợp em nè. Em mê khu Lữ Gia này lắm mà vặn răng cũng không mua nổi 1 cái nhà 4x15 ở đây :(. Mà em thấy khu này làm gì còn đất trống nhỉ? Nhà nát còn không có, nhà cấp 4 thì họa may
Ý em là nhà cấp 4, gác lửng, đúc giả, etc... để mua về mình đập đi xây lại đó bác :)

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bây giờ ở đâu mà chẳng có mất cắp. Ở PMH nó giả dạng là người chở nước, chở ga, chở gạo... lên tận chung cư chui vô nhà người ta để ăn cắp. Mịa bà, bây giờ loạn thật rồi.
Ở đâu cũng có cái hay cái dỡ nhỉ :) CX Lữ Gia đường to, ít người, lấy xe xong chạy thoát dễ dàng. Chứ như cái hẻm em đang ở, lấy được xe coi chừng chạy không thoát mà còn mềm xương luôn :D

Tập Lái
19/4/11
0
1
1
39
1. Khu Cư xá Phan Đăng Lưu Bình Thạnh. Ngay bệnh viện ND Gia Định.
DT: 6m x 16m cấp 4. Khu an ninh, dân trí cao. Giá: 4,9 tỷ thương lượng.
2. Mt đường Trần kế Xương P7 Phú Nhuận. MT đường >6m. DT: 6,3 x 18 cấp 4. Gần CA phường, Phan Đăng Lưu, Phan Xích Long. Giá: 4,6 tỷ TL
Bác OK thì alo em 24/7 nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.