Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Hahahahaha hỏi thật chứ bác đi chưa mà phán vậy? Mình 1m8 nặng 108kg, thằng e mình 1m85 nặng 120kg cùng ngồi hàng 3 của CRV rồi nha, thoải mái hơn Ertiga với Xpander nhiều, Ertiga với Xpander chứ không phải Innova đâu mà đòi rộng

Hỏi thiệt chứ có đọc kĩ bài không "ngân sách 1 tỏi, nhỉnh 1 chút", mua xe là phải tính tiền lăn bánh luôn chứ vác mỗi giá chưa có biển vô làm gì, nói kiểu bác cố vài trăm triệu nghe dễ ăn quá, cố mà dễ vậy mình cố hẳn lên mức 2 tỏi múc Explorer cho nó rộng rãi thoải mái, lăn tăn dăm ba con xe Hàn làm gì
Đọc tới đoạn cao 1m85, nặng 120kg, ngồi hàng 3 của CRV thấy thoải mái là biết ĐIÊN cỡ nào rồi ... Đến Innova mà người size đó ngồi vô còn thấy mệt mỏi. Hay xe của bác gỡ hàng ghế thứ 2 ra, chỉ xài 1 và 3 thôi vậy?!
Mà thôi, để cho bác đúng, em sai. Chứ nói chuyện với bác kiểu này vừa mệt, vừa tốn thời gian mà 100% là sẽ không giải quyết được cái vẹo gì đâu :)

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Đọc tới đoạn cao 1m85, nặng 120kg, ngồi hàng 3 của CRV thấy thoải mái là biết ĐIÊN cỡ nào rồi ... Đến Innova mà người size đó ngồi vô còn thấy mệt mỏi. Hay xe của bác gỡ hàng ghế thứ 2 ra, chỉ xài 1 và 3 thôi vậy?!
Mà thôi, để cho bác đúng, em sai. Chứ nói chuyện với bác kiểu này vừa mệt, vừa tốn thời gian mà 100% là sẽ không giải quyết được cái vẹo gì đâu :)
Chưa ngồi mà cứ thích nói phét, cho coi cái hình cặp đùi 120kg ngồi hàng 3 này, hàng 2 vẫn chưa kéo lên max nhé
Nhờ tư vấn mua xe gia đình 7 chỗ với ngân sách 1 tỷ

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Chưa ngồi mà cứ thích nói phét, cho coi cái hình cặp đùi 120kg ngồi hàng 3 này, hàng 2 vẫn chưa kéo lên max nhé
View attachment 2369937
Uhm huh! What the "thoải mái"!! So "thoải mái"! Great ... :)
Chắc CRV là xe tăng thiết giáp, biên chế trong binh đoàn đặc chủng của Lục quân Hoa Kỳ, nên mới mỗi mình bác được leo lên ngồi ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/07
1.808
648
113
vnexpress.net
Người nhà chắc toàn 1m8 100kg hay sao mà không ngồi đc San, Out, CRV?

Không có xe nói như thật, Xpander với XL7 thoải mái hơn Out với CRV chỗ nào? Tôi có cả Out, CRV và Ertiga này, Out và CRV thoải mái hơn nhiều, đó là chưa kể dàn phuộc và ghế đều ngon hơn Ertiga xa, Xpander tôi đi trong tp đã ngộp rồi nói gì đến đi đường dài. CX8 tôi chưa mua nhưng CX5 tôi đi quá nhiều rồi, xe Mazda quá bồng bềnh, không có sự vững vàng như xe của Mit hay Honda.
Nói chung loanh quanh 1 tỉ thì CRV là best choice, Out giá rẻ hơn chút nhưng bảo dưỡng lại mắc hơn CRV nên so ra same same nhau thôi, quan trọng là Out xấu hơn CRV

Chém như thật! Fortuner mà chật hơn Everest á? Fortuner mà chật thì suv 7 chỗ con nào cũng chật cả, thấy con Fortuner nhét 10 người vào chưa, Everest làm đc không? Máy dầu con nào chả ồn, muốn êm chắc đc mỗi Pajero

Đi hết cả rồi bác ạ, mới dám so sánh ah, cái gì em ko biết em ko dám chém đâu ah. Còn vụ Fortuner nhét 10 thì so làm gì ạ, đi bao xa, ngồi như thế nào, kiểu ráng ngồi hay ngồi dễ thở ??? .... Muốn chơ lầy nhét thì con 5 chỗ cũng được 8 người đấy ạh

Hạng D
29/3/07
1.808
648
113
vnexpress.net
Hahahahaha hỏi thật chứ bác đi chưa mà phán vậy? Mình 1m8 nặng 108kg, thằng e mình 1m85 nặng 120kg cùng ngồi hàng 3 của CRV rồi nha, thoải mái hơn Ertiga với Xpander nhiều, Ertiga với Xpander chứ không phải Innova đâu mà đòi rộng

Hỏi thiệt chứ có đọc kĩ bài không "ngân sách 1 tỏi, nhỉnh 1 chút", mua xe là phải tính tiền lăn bánh luôn chứ vác mỗi giá chưa có biển vô làm gì, nói kiểu bác cố vài trăm triệu nghe dễ ăn quá, cố mà dễ vậy mình cố hẳn lên mức 2 tỏi múc Explorer cho nó rộng rãi thoải mái, lăn tăn dăm ba con xe Hàn làm gì
Haha gia đình bác thích kiểu ấm cúng nhồi nhét như cá hộp nhỉ :) Size của nhà bác ngồi hàng 3 của CRV mà bảo thoải mái thì gu của bác cũng mặn lắm ah. Hàng 3 của Xpander chật hợn Innova 01 tẹo thôi nha, người lớn tầm 1m6-1m7 ngồi vẫn tạm ổn nheng.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
29/3/07
1.808
648
113
vnexpress.net

Gu mặn chát bác nhỉ :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Haha gia đình bác thích kiểu ấm cúng nhồi nhét như cá hộp nhỉ :) Size của nhà bác ngồi hàng 3 của CRV mà bảo thoải mmáiái thì gu của bác cũng mặn lắm ah. Hàng 3 của Xpander chật hợn Innova 01 tẹo thôi nha, người lớn tầm 1m6-1m7 ngồi vẫn tạm ổn nheng.
Bớt chém đi thanh niên ơi, Xpander tôi chưa mua nhưng Ertiga tôi đang dùng chạy dịch vụ đây, 2 con kích cỡ same same nhau thôi, nên hàng 3 của Xpander giống Ertiga không thoải mái bằng CRV, có cái ghế là mở tiện hơn CRV thôi.