Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Chọn 1 trong 2 xe này bác: 1 là cx8, 2 là innova bản full.
Những con còn lại nếu bác có ý định mua hưởng thụ 1/2 mùa thì bác mua cũng được.

Hạng D
29/3/07
1.805
612
113
vnexpress.net
Cần che mưa nắng, tiết kiệm xăng , xe thực dụng tối đa: Mua Innova. Còn dư vài trăm triệu độ điếc các thứ
Còn muốn form sang đẹp, máy vọt mạnh, êm ái đầm chắc thì mua Cx8 (băng cuối CX8 rộng hơn Innova nha, em đi 2 chiếc rồi nên so sánh được)
Sedona chỉ có 01 bất tiện hàng 02 tách ghế rời, ngồi hơi bất tiện nếu đi cả nhà gia đình 5 người, tự nhiên co 01 ng phải xuống băng cuối. Nhà có con nít thì lại hơi bất tiện nữa. Với Sedona đi lòng vòng TP thì hơi bất tiện vì quá bự
Sorento 2021 hay SantaFe em chưa đi nên ko biết.

Chống chỉ định Fortuner: xe chật, cao, xóc, máy dầu cách âm rất kém (đã đi rồi luôn)
Ford Everest thì ok hơn Fortuner, nhưng hàng 03 hơi đứng ko ngả được, phải độ lại 01 chút, nhưng xe rất cao nhé, nhà có người già lên xuống thì hơi mệt.

Hạng D
29/3/07
1.805
612
113
vnexpress.net
Chọn 1 trong 2 xe này bác: 1 là cx8, 2 là innova bản full.
Những con còn lại nếu bác có ý định mua hưởng thụ 1/2 mùa thì bác mua cũng được.
Innova bản full ra giấy hơn 01 tỉ thì đúng là chát thật so với những giá trị xe mang lại. Em nghĩ mua bản G là ok rồi, còn dư cả trăm triệu độ đẽo các thứ cũng ổn

Tập Lái
20/11/20
8
1
3
26
View attachment 2361406

Ngân sách 900 -1t, nhỉnh xíu cũng được, gia đình em cũng đông dân nên nhắm dòng 7 chỗ, chủ yếu đi trong nội thành. 1 năm về quê hoặc đi chơi tầm 100km (đi về).

Kính mong cccm có kinh nghiệm chia sẽ giúp em với. Các bạn sale có gói quà tặng hay giảm giá gì thì tư vấn tại đây để mình thẩm nhé

Cảm ơn nha

*Ảnh minh họa
Nếu bác quan tâm đến dòng 7c Ford Everest thì kết bạn Zalo với em để em tư vấn cho nè.
Zalo 0393 040 963 (Đạt)

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Lăn bánh 1 tỉ mà 7 chỗ người lớn cũng khó nhỉ, có mỗi Ỉn thôi, còn mấy anh tư vấn CRV, San, Out, thì sao ngồi được, tội người nhà lắm, CX8 may ra. Tham khảo mấy con SUV chuẩn hoặc Sedona đi anh
Người nhà chắc toàn 1m8 100kg hay sao mà không ngồi đc San, Out, CRV?

CX8 hoặc Sorento, nhỉnh hơn thì Sedona (nhưng con này đi lòng vòng trong nội thành mỗi ngày thì hơi mệt cho người lái) .. nên dẫn cả nhà ra showroom xem xe, lái thử rồi quyết nha bác. Chứ tư vấn thì mỗi người 1 ý. CRV không chở 7 người được, Outlander thì ráng ráng môt chút.
À mà chỉ đi loanh quanh thành phố, lâu lâu về quê cách có 1-200km (đi về) thì mua xe tiền tỷ chi cho phí vậy bác ... Xpander hay XL7 đáp ứng tốt rồi mà =)) Chỗ ngồi có khi còn thoải mái hơn Outlander/CRV. Tùy nhu cầu và quan niệm về xe của bác thôi. Nhưng ý kiến cá nhân của em là vậy :D
Không có xe nói như thật, Xpander với XL7 thoải mái hơn Out với CRV chỗ nào? Tôi có cả Out, CRV và Ertiga này, Out và CRV thoải mái hơn nhiều, đó là chưa kể dàn phuộc và ghế đều ngon hơn Ertiga xa, Xpander tôi đi trong tp đã ngộp rồi nói gì đến đi đường dài. CX8 tôi chưa mua nhưng CX5 tôi đi quá nhiều rồi, xe Mazda quá bồng bềnh, không có sự vững vàng như xe của Mit hay Honda.
Nói chung loanh quanh 1 tỉ thì CRV là best choice, Out giá rẻ hơn chút nhưng bảo dưỡng lại mắc hơn CRV nên so ra same same nhau thôi, quan trọng là Out xấu hơn CRV
Chống chỉ định Fortuner: xe chật, cao, xóc, máy dầu cách âm rất kém (đã đi rồi luôn)
Ford Everest thì ok hơn Fortuner, nhưng hàng 03 hơi đứng ko ngả được, phải độ lại 01 chút, nhưng xe rất cao nhé, nhà có người già lên xuống thì hơi mệt.
Chém như thật! Fortuner mà chật hơn Everest á? Fortuner mà chật thì suv 7 chỗ con nào cũng chật cả, thấy con Fortuner nhét 10 người vào chưa, Everest làm đc không? Máy dầu con nào chả ồn, muốn êm chắc đc mỗi Pajero

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.044
6.635
113
Người nhà chắc toàn 1m8 100kg hay sao mà không ngồi đc San, Out, CRV?

Không có xe nói như thật, Xpander với XL7 thoải mái hơn Out với CRV chỗ nào? Tôi có cả Out, CRV và Ertiga này, Out và CRV thoải mái hơn nhiều, đó là chưa kể dàn phuộc và ghế đều ngon hơn Ertiga xa, Xpander tôi đi trong tp đã ngộp rồi nói gì đến đi đường dài. CX8 tôi chưa mua nhưng CX5 tôi đi quá nhiều rồi, xe Mazda quá bồng bềnh, không có sự vững vàng như xe của Mit hay Honda.
Nói chung loanh quanh 1 tỉ thì CRV là best choice, Out giá rẻ hơn chút nhưng bảo dưỡng lại mắc hơn CRV nên so ra same same nhau thôi, quan trọng là Out xấu hơn CRV
Người ta đang nói về chỗ ngồi, bác lại đem phuộc, với hệ thống treo vào so sánh ... Hàng ghế thứ 3 của CRV với Out mà ngồi rộng rãi hơn Xpander thì bác cứ giữ xài đi, ai cãi làm gì đâu :)
Chưa kể, bác đã đọc kỹ nhu cầu của chủ thớt chưa, mà phán tự tin thế?! Hay tại nghĩ nhà mình có nhiều xe hơn phần còn lại của xã hội, nên chấp hết :)
Thoải mái hay không là tùy vô nhu cầu và khả năng. Chứ ai chả biết là xe mắc tiền hơn thì đi nó sướng hơn. Nói cái câu giống như khen bò biết nhai cỏ vậy ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Người ta đang nói về chỗ ngồi, bác lại đem phuộc, với hệ thống treo vào so sánh ... Hàng ghế thứ 3 của CRV với Out mà ngồi rộng rãi hơn Xpander thì bác cứ giữ xài đi, ai cãi làm gì đâu :)
Chưa kể, bác đã đọc kỹ nhu cầu của chủ thớt chưa, mà phán tự tin thế?! Hay tại nghĩ nhà mình có nhiều xe hơn phần còn lại của xã hội, nên chấp hết :)
Thoải mái hay không là tùy vô nhu cầu và khả năng. Chứ ai chả biết là xe mắc tiền hơn thì đi nó sướng hơn. Nói cái câu giống như khen bò biết nhai cỏ vậy ...
Hahahahaha hỏi thật chứ bác đi chưa mà phán vậy? Mình 1m8 nặng 108kg, thằng e mình 1m85 nặng 120kg cùng ngồi hàng 3 của CRV rồi nha, thoải mái hơn Ertiga với Xpander nhiều, Ertiga với Xpander chứ không phải Innova đâu mà đòi rộng

Hỏi thiệt chứ có đọc kĩ bài không "ngân sách 1 tỏi, nhỉnh 1 chút", mua xe là phải tính tiền lăn bánh luôn chứ vác mỗi giá chưa có biển vô làm gì, nói kiểu bác cố vài trăm triệu nghe dễ ăn quá, cố mà dễ vậy mình cố hẳn lên mức 2 tỏi múc Explorer cho nó rộng rãi thoải mái, lăn tăn dăm ba con xe Hàn làm gì