Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
em hơi tò mò với comment of bác. sao mình phải làm thêm chống ồn vậy bác? bản origin bị ồn hay sao bác?
Xe nguyên bản sau khi mua từ hãng thì:
Peugeot 3008 cách âm tốt, THACO đã KM dán phim cách nhiệt Llumar ngon lành BH 5 năm
CVR 2.4 vẫn còn ồn cao và không có dán phim cách nhiệt. Giá 2 món trên gàn 30tr nếu xài hàng ngon
Về giá thì Peu 3008 cao hơn CRV 2.4 1 chút, tuy nhiên để đạt được vài nhu cầu linh tinh cho nó tương đương nhau thì tiền cũng ngang nhau
Vậy nên cứ chọn CRV rồi:
1. Cách âm sàn, cửa, Capo
2. Dán phim Llumar
3. Thay DVD
4. lắp tùm lum đồ chơi vào nữa ....

thì ngang giá Peugeot 3008

Tập Lái
24/3/15
43
79
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
2 xe thì chất lượng đều ổn. Nhưng nếu bác muốn sang chảnh đẳng cấp thì nên chọn Peugeot. Xe châu âu ra đường logo sư tử nó vẫn hay hơn bác ạ.
Còn bác nào phán Peugeot cùi bắp thì chắc mới biết về xe thôi.
Ông anh em đang chạy con này. 3 chế độ lái có cả Grip control, động cơ 1.6L nhưng tăng áp còn hơn cả 2.0L mà nó lại tiết kiệm xăng. Quất đi không hối hận đâu

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
2 xe thì chất lượng đều ổn. Nhưng nếu bác muốn sang chảnh đẳng cấp thì nên chọn Peugeot. Xe châu âu ra đường logo sư tử nó vẫn hay hơn bác ạ.
Còn bác nào phán Peugeot cùi bắp thì chắc mới biết về xe thôi.
Ông anh em đang chạy con này. 3 chế độ lái có cả Grip control, động cơ 1.6L nhưng tăng áp còn hơn cả 2.0L mà nó lại tiết kiệm xăng. Quất đi không hối hận đâu

Em chạy Peu 1.6 sedan đây, đang kiếm xe sedan nào 2.4 để ra cao tốc test tốc độ chút
chứ xe Cam 2.0 và M6 2.0 chạy k lại 1.6 Turbo
Cảm giác bị dính ghế đã được vài người bạn đi cùng xác nhận
Chắc do cái moment xoắn 235 Nm

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Peugeot nội thất em thấy thế nào ấy, nhanh lỗi mốt hơn CRV, chất lượng em không biết vì chưa chạy thử Peugeot.

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Peugeot nội thất em thấy thế nào ấy, nhanh lỗi mốt hơn CRV, chất lượng em không biết vì chưa chạy thử Peugeot.
lỗi mốt nhanh hơn hay không thì chưa biết, cần có thời gian, vì Peu mới vào lại VN mà
Tuy nhiên nếu nói về tinh tế và chất liệu nội thất, bạn hãy sờ tận tay cảm nhận và so sánh

Tập Lái
24/3/15
43
79
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em chạy Peu 1.6 sedan đây, đang kiếm xe sedan nào 2.4 để ra cao tốc test tốc độ chút
chứ xe Cam 2.0 và M6 2.0 chạy k lại 1.6 Turbo
Cảm giác bị dính ghế đã được vài người bạn đi cùng xác nhận
Chắc do cái moment xoắn 235 Nm
Chưa cần phải chuyển qua chế độ Sport đã cho các em ấy ăn hành rùi. Bữa chạy chế độ sport là bao bốc luôn rất là ưng cảm giá lái trên con 3008. Còn chạy trong TP mà quất sport thì hao xăng tội nghiệp =)) à nó có cả chế độ gắt động cơ khi dừng (start/stop) và ga tự động sướng phải biết

Hạng B2
17/11/15
230
387
63
Bắc Ninh
E thấy CRV cũng ổn. máy 2.4 lại rộng rãi hơn con 3008. chỉ mỗi tội lắp ráp trong nước không có nhiều trang bị an toàn như con ở Mẽo.
Bản nhập khẩu 3008 cũng nhiều trang bị an toàn nhưng e ko mạo hiểm hơn 1 tỏi cho con mới tinh ấy.
Nếu là e thì e sẽ chọn CRV2.4 cho lành.