Tập Lái
3/8/16
37
22
8
46
Nhờ tư vấn mua xe X-trail hay Outlander bản thấp nhất

Tình hình đang phân vân không biết nên chọn X-Trail bản tiêu chuẩn hay Outlander bản tiêu chuẩn. Kinh phí hạn hẹp, loanh quanh hơn 800 chút đỉnh. Nhờ anh chị em tư vấn giùm...

Em tính ưu tiên an toàn cao, còn hàng ghế thứ 3 chắc Outlander rộng hơn X-trail chút (cái này có lợi chút).

Cám ơn ace nhiều nhiều.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nhathoangkh
Hạng C
27/2/08
638
261
78
an toàn thì chắc cũng ngang nhau.Đều là xe bán toàn cầu 5 sao Ncap cả.chỉ là bác thích em nào múc em đó.Out 2 túi khí và xtrail 4 túi khí

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Bác ấy chỉ mua loanh quanh 800 thôi CRV bản E đã 1 tỷ rồi
Ảnh ưu tiên an toàn cao, Out Pre hay CRV E cũng xem xem giá mà anh.

Còn X-Trail, em thấy dạo này Nissan đang khủng hoảng tùm lum, dính vô chi. :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
View attachment 2126381
Tình hình đang phân vân không biết nên chọn X-Trail bản tiêu chuẩn hay Outlander bản tiêu chuẩn. Kinh phí hạn hẹp, loanh quanh hơn 800 chút đỉnh. Nhờ anh chị em tư vấn giùm...

Em tính ưu tiên an toàn cao, còn hàng ghế thứ 3 chắc Outlander rộng hơn X-trail chút (cái này có lợi chút).

Cám ơn ace nhiều nhiều.
Anh có ở Tp Hcm Không, ghé showroom Em xem xe, showroom các hàng khác cũng gần chỗ Em, mình cứ đi dạo 1 vòng các hãng + lái thử để cảm nhận cách âm độ đầm chắc. Rồi ss về giá nữa. Thấy Em nào hợp nhãn + túi tiền thì chơi thôi Anh!
EM bên mitsu Phương Nguyên địa chỉ Bình Tân
Sdt: 0909688016 có gì cần báo giá hay đăng ký lái thử Anh cứ gọi EM ah!
Em tên Hoàng

Hạng B2
3/9/19
356
341
63
Japan
Ảnh ưu tiên an toàn cao, Out Pre hay CRV E cũng xem xem giá mà anh.

Còn X-Trail, em thấy dạo này Nissan đang khủng hoảng tùm lum, dính vô chi. :)
Nissan khủng hoảng thì Mit chắc không . Mit đã bị Nissan mua 45% cổ phần rồi. Các xe của Mit gần đây đều có hình bóng của Nis trong đó.

• Haha
Reactions: badmonkey
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Cả 2 xe này xét về nhiều mặt cũng tương đương nhau nhưng có vài điểm Out khiến mình thích hơn XTrail:
  1. Bề ngoài nhìn Out trường xe và mạnh mẽ hơn Xtrail.
  2. Hàng ghế 3 của Out cố gắng vẫn ngồi tạm được còn Xtrail gần như không ngồi được, có cũng như không.
  3. Vô lăng của Xtrail quá xấu thể hiện Nissan VN rất chậm cập nhật và quan tâm đến sản phẩm của mình, chưa kể trong khi Mitsu VN đang ngày một ăn nên làm ra thì Nissan VN vẫn đang trầy trật vì việc thay đổi nhà phân phối tại VN của mình.
  4. Giá Out Std rẻ hơn Xtrail, việc chọn mua bản Std chứng tỏ bác chủ muốn tiết kiệm tối đa tiền của mình thay vì bỏ nhiều tiền theo đuổi những thứ hào nhoáng bên ngoài của nhiều xe khác nên việc giữa hai chiếc xe tương đồng nhau về nhiều mặt thì chiếc rẻ hơn vẫn đáng mua hơn.

• Like
Reactions: chàng còi
Hạng F
6/9/18
7.367
16.284
113
35
Mua Sorento đi a ơi, nge đâu mấy nay đang hot,,,