Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Các bác có thời gian đi đến 9-10 ngày thì thoải mái và ghé nhiều nơi hơn, còn 6 ngày như mình thì chủ yếu tập trung ở Hội An, Đà Nẵng, Huế là chính. Trên đường đi đường ven biển và về đường tây nguyên có ghé đôi chỗ tiện đường

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Chủ yếu là sắp xếp chu đáo là đi OK thôi, ko lo đâu, cần có sức khoẻ để lái đường dài nhé các bác, mỗi ngày cày 500-700 km đó

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Hay thật nhà em cũng đang lên lộ trình SG - Đà Nẵng đúng 9 ngày luôn. Lúc đầu dự kiến 6-14/7 nhưng lại vướng trẻ con thi HK2; tuần sau đón thì vk em vướng teambuilding với cộng ty nên khả năng cao sẽ là tuần cuối tháng 7 và đầu tháng 8.
Hóng chia sẻ của các bác đi trước.
Lộ trình dự kiến của em:
Ngày 1 SG - Tuy Hoà 550km xp 4h ăn trưa quán Cây Dừa QL1, Cam Ranh, Khánh Hoà; tối nghỉ Tp Tuy Hoà
Ngày 2 Tuy Hoà - Hội An 400km xp 9h thăm Kỳ Co, ăn trưa Quy Nhơn; tối nghỉ Hội An
Ngày 3 Hội An
Ngày 4 Hội An - Đà Nẵng
Ngày 5 ĐN - Huế thăm đèo Hải Vân tối có thể cắm trại bãi Tân Cảnh Viên thử hoặc về ĐN ngủ
Ngày 6 ĐN - Quảng Ngãi - Pleiku
Ngày 7 Pleiku - Măng Đen hoặc BMT
Ngày 8,9 về SG
Ngày 1: đến Tuy Hòa thì vừa tầm ghé ăn tối đặc sản mắt cá ngừ ở quán Chúc Xíu bờ song. Có bác khác ở trên chọn lộ trình ngày 1 tới Qui Nhơn thì hơi xa so với tốc độ trung bình chạy được mà ko ăn phạt
Ngày 4: Hội An - Đà Nẵng: lên bán đảo sơn trà du sơn ngooạn cảnh cũng ok lắm
Ngày 6: có thể đi QL14 từ Đà Nẵng đi Kontum đường vắng, đẹp, qua đèo lò xo chạy rất yomost (ko qua cao tốc DN-QN nhé)
Nguyên tắc: ngày đi nên đi xa nhất có thể để nhanh đến các điểm chính cần ăn chơi và có thời gian nhiều ở các điểm chính này. Ngày cuối phải về SG nên sắp lộ trình gần nhất có thể để ko bị động-giảm áp lực về thời gian và..về tới nhà nhanh hơn vì đã thấm mệt rồi (VD: từ BMT về SG hoặc gần BMT tầm Chư Sê hay đâu đó khooảng giữa BMT và Gia Lai; vì ngày cuối mà từ Pleiku/ Gia Lai về tới TP là khá xa-mà đường này các chú đông như quân nguyên, vội về mà thốc ga là ăn phiếu mất vui...)

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Hi Bác,
Em thì đang lên kế hoạch 18/07 mới thực hiện chuyến đi SG(Gò Vấp) - Huế(Kim Long) . Gia đình đi 3 người, thời gian 9 ngày. Đi về em đều tính đi QL1 hết. Em đang dự tính:
View attachment 2242624
Ngày 1: SG-Quy Nhơn | Sáng 4g xuất phát
Ngày 2: Quy Nhơn-Hội An | Tầm 11g xuất phát
Ngày 3: Hội An - Huế | thư thả mà đi.

Em chưa tính chiều về đi như thế nào, mà chiều về em có 2 ngày T7 à CN để vô đến SG.

Có chi bác chia sẽ kinh nghiệm với nhé! Em lần đầu đi xa.

Thanks!
Ngày 1 đi quá dài nên giảm bớt, ngày 2 quá gần nên ghé đôi điểm ở DN vẫn kịp ra tới Huế buối chiều

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Gửi các bác kế hoạch: đi đường Biển – Về đường cao nguyên hồi đó của Mình hồi đầu năm.
Ngày 1:
Tp. HCM-Tp. Tuy Hòa (Phú Yên): 10 h 26 p (551 km) qua QL1A (Khách Sạn Thành Lâm, 75 Lý Tự Trọng, Phường 7, TP Tuy Hòa - Phú Yên)- qua Hầm Đèo Cả

Ngày 2: hành trình ngắn, trên đường ghé Mằng Lăng Church, vài điểm tiện đường ở PY
Tuy Hòa (Phú Yên)/Qui Nhơn-Hội An (Đà Nẵng): 7 h 2 p (390 km)

Ngày 3
Hội An (Đà Nẵng)-Tp. Huế: 2 h 42 min (121 km) via QL1A
Buổi sáng ở Hội An, Sơn Trà, Đà Nẵng; xế trưa ra Huế (cách Đà Nẵng 92 km)

Ngày 4: trọn ngày rong chơi các điểm ở Tp. Huế (kính thành, chùa chiền, lăng tẩm..đi hết)

Ngày 5
Tp. Huế-Đà Nẵng- Tp. Pleiku: 8 h 45 p (423 km) qua Hồ Chí Minh/QL14 (Đèo Lò Xo)
Option 2: Tp. Huế-Đà Nẵng-Buôn Ma Thuột: 12 h 16 p (600 km) qua Hồ Chí Minh/QL14

Ngày này mình còn đủ thời gian trải nghiệm đi thử cao tốc chưa khánh thành La Sơn Túy Loan nối HUE-DN xuyên vườn QG Bạch Mã trong sương sớm, 1 xe trên đường, cảnh cực đẹp, đường cực vắng, ko đèn hiệu hay bang báo, ko CA, quất hết ga...., đi gần đến DN thì nó đổ đá ngăn lại, thế là vòng về Huế lại để đi hầm HV...ô la la...
Kết quả: ngày này mình đến nghỉ ở Chư Sê để rút ngắn đường về ngày 6

Ngày 6
Tp. Buôn Ma Thuột-Tp. HCM: 7 h 16 p (337 km) qua QL14
Chặng này về đến T Dầu Một, đi vòng qua Củ Chi ăn bò tơ xong về tới SG vừa chập tôi.

Tập Lái
17/1/19
28
160
29
45
Em có lịch trình như thế này, các bác góp ý với ạ.

NgàyKhởi hànhNgủ nghỉKm
1HCMCam Ranh350
2Cam RanhQuy Nhơn270
3Quy NhơnĐà Nẵng320
4Đà NẵngLăng Cô30
5Lăng CôHuế65
6HuếLăng Cô65
7Lăng CôQuãng Ngãi165
8Quãng NgãiMăng Đen- Pleiku242
9PleikuĐà Lạt370
10Đà LạtĐà Lạt0
11Đà LạtMủi Né156
12Mủi NéHCM220

• Like
Reactions: uvhnaht
Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Quan trọng các điểm chính bạn muốn lưu lại dài là ở đâu thì rút ngắn thời gian đi của các ngày khác lại, để tập trung đến đó ăn chơi cho thoả thích, còn dàn trãi đều hết thì mỗi nơi chỉ trải nghiệm một tý vậy

• Like
Reactions: uvhnaht and lux2.0
Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Ngày đầu còn xung nên em tính tranh thủ đạp xa xa chút, ngày 2 tận dụng khúc cao tốc Quảng Ngãi Đà Nẵng 150km nên chạy túc tắc với tham quan 1 vài chỗ. Em thích không khí Hội An hơn là Đà Nẵng nên ưu tiên 3 ngày 2 đêm chơi ở Hội An.
ĐN, Huế em đi rồi nên chỉ lướt lại 1 vài điểm mới và cái chính là muốn trải nghiệm lại Hải Vân quan.
Lượt về em vẫn tận dụng hết cao tốc ĐNQN rồi ghé Măng Đen 1 đêm chơi cho biết rồi về BMT và SG kết thúc lộ trình
Bác cho mình hỏi đèo Hải Vân còn cho xe đi đường đèo không hay bắt chui hầm qua bác nhỉ?

• Like
Reactions: uvhnaht