Hạng C
24/3/08
980
41
28
Bác tính đi vào hè thì cung HN-Ninh Bình nên đi thật sớm vì mùa hè ngoài này nóng lắm, kể ra đi đợt tháng 5 này đúng mùa lúa thì NB tuyệt đẹp! Tuy nhiên NB vẫn có nhiều chỗ tham quan và đi trong 1 ngày cũng hơi quá sức, kể ra nghỉ thêm 1 đêm ở rừng Cúc phương cũng rất hay.

Cung Hà Giang/Sa pa thì các bác trên kia tư vấn kỹ rồi. Nói chung bác đi cẩn thận thôi đèo dốc tây bắc mà ko quen cũng hơi run đấy, đặc biệt đoạn từ Hà giang lên Mèo Vạc đường hẹp cua tay áo liên tục. Tuyệt đối ko vượt xe đoạn cua hay dốc khuất tầm nhìn. Nhìn thấy xe công te nơ ngược chiều sắp vào cua thì tốt nhất dừng ở trước khúc cua 1 đoạn chờ nó qua đa. Nhiều bác chen lên vào cua cùng với xe dài là tèo đấy vì nó lấy lái rất rộng!

Nhất định phải qua Mã Phì lèng nhé, sau đó U turn quay lại Hà giang/Đồng Văn mà ko qua Mèo Vạc cũng được nếu ko có thời gian. Cụ thể hơn ngày 2 bác đi HN-Hà Giang-Quản Bạ (nghỉ ở Quản Bạ), ngày 3 Nhà họ Vương-Lũng Cú-ĐV-Mã Pì Lèng-Hà Giang.

• Like
Reactions: LongBMW
Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Nếu thuê lâu thì đi xe mình vừa an tâm mà có khi rẻ hơn thuê.
Ko thấy bác nào tư vấn gữi xe từ HCM ra HN.
Chi phí tầm bao nhiêu, dịch vụ tốt ko lo trầy sướt xe. :D

Nghe đồn có dịch vụ gữi đường tàu giao nhận tại ga. :D

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Mỗi chiều khoảng 6 củ bác ạ, gửi bằng xe conteno luôn

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
cảm ơn các bác, xe em 5 chỗ nên có gởi ra cũng ko đèo hết gia đình với đi cũng đuối. Em tính kiếm con 7 chỗ full để đi cho thỏa mái. Em đi tháng 9 nên hy vọng mùa thu sẽ đỡ ạ.

• Like
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54

5t

• Like
Hạng C
30/4/16
963
363
63
cảm ơn các bác, xe em 5 chỗ nên có gởi ra cũng ko đèo hết gia đình với đi cũng đuối. Em tính kiếm con 7 chỗ full để đi cho thỏa mái. Em đi tháng 9 nên hy vọng mùa thu sẽ đỡ ạ.
Bác đi mùa thu sẽ có cảnh lúa chín vàng trên ruộng bậc thang, phải đi qua Mã Pì Lèng mới thấy cảnh sắc VN đẹp ntn, em có cậu em đi nhiều chuyến kể, mà cũng vài lần có mấy cậu bạn ở SG ra cùng đi chơi mà ko dám cầm lái vì nhiều khúc cua quay quắt luôn đó ạ, vách đá và vực với nhiều khúc cua rất gắt nhưng bù lại đẹp lắm, cậu em đi nhiều bảo nên đi Tú Lệ Yên Bái vì trc đó đi nhiều nên khuyên vậy. Em ở HN nhưng chưa đi cung tứ đại đèo vùng Tây Bắc, nhưng chưa đi lần nào. Xe nên SUV máy khỏe xe chắc vì chở full mà bác, xe 7c rộng để đồ tốt bác đi nhiều lái tốt chắc có ya định rồi. Chức bác và gđ toại ý.

• Like
Hạng C
24/3/08
980
41
28
Nếu phải ngồi hàng ghế 3 thì mệt lắm đấy bác ạ, kể cả trẻ con. Đi đèo tây bắc nó lắc kinh lắm, tốt nhất ko ngồi hàng 3. Theo em đông người thue luôn con Transit có lái khỏe nhất

• Like
Hạng C
24/3/08
980
41
28
Bác đi mùa thu sẽ có cảnh lúa chín vàng trên ruộng bậc thang, phải đi qua Mã Pì Lèng mới thấy cảnh sắc VN đẹp ntn, em có cậu em đi nhiều chuyến kể, mà cũng vài lần có mấy cậu bạn ở SG ra cùng đi chơi mà ko dám cầm lái vì nhiều khúc cua quay quắt luôn đó ạ, vách đá và vực với nhiều khúc cua rất gắt nhưng bù lại đẹp lắm, cậu em đi nhiều bảo nên đi Tú Lệ Yên Bái vì trc đó đi nhiều nên khuyên vậy. Em ở HN nhưng chưa đi cung tứ đại đèo vùng Tây Bắc, nhưng chưa đi lần nào. Xe nên SUV máy khỏe xe chắc vì chở full mà bác, xe 7c rộng để đồ tốt bác đi nhiều lái tốt chắc có ya định rồi. Chức bác và gđ toại ý.
Tứ đại đỉnh đèo giờ chỉ có Khau Phạ và mã Pì Lèng là xứng với danh tiếng chút, mà Khau Phạ chỉ dài thôi chứ dễ đi rồi. Pha Đin và Ô quy Hồ đường ngon ơ cụ ơi

Hạng B2
29/8/15
366
203
43
Mình cũng tính cuối năm này đi 1 tuần ngoài đó. Các bác nào kinh nghiệm chia sẻ giúp. Bác chủ thớt có đi sau khi về cho cái review hén. Hii

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Mỗi chiều khoảng 6 củ bác ạ, gửi bằng xe conteno luôn
Vậy bác chủ nếu có xe 7 chổ ngon thì gữi lợi hơn.
Xe mình lái quen cũng ổn hơn xe thuê. Lo nhất lốp quá mòn và hỏng vặt trên đèo. :D

• Like
Reactions: Camry 2.2