Tập Lái
31/12/17
13
8
3
32
1. Em không rõ bác có giới hạn thời gian không nhưng theo em thì bác nên đổi ngược lịch trình lại ngày đầu đi gần cho quen xe.
Ngày 1: Hà Nội - Ninh Bình -Hà Nội: 200km
Ngày 2: Hà Nội - Sapa.: 320km
Ngày 3: Tham quan Sapa: Phansifang và Đèo Ô Qui Hồ
Ngày 4: Sapa - Hà Giang: 220km
Ngày 5: Hà Giang - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn ( ở lại qua đêm).
Ngày 6: Đồng Văn - Mã Pí Lèng- Chợ Mèo Vạc - Hà Giang- Hà Nội ( cung này hơi dài có thể bác nên nghỉ lại ở Hà Giang sáng mai về HN).

2. Bác đi Hà Giang nên đi qua đèo Mã Pí Lèng và chợ Mèo Vạc 1 chuyến ( chợ này chỉ họp sáng chủ nhật).

3. Trên này cảnh rất đẹp nên cứ đi 1 đoạn là muốn đỗ xe lại ngắm cảnh chụp ảnh nên thời gian bù giờ bác để nhiều nhiều chút ;).
Lộ trình này của bác ổn quá, từ Hà Giang đến Lũng Cú không biết diễn tả thế nào, cua tay áo, đường lại hẹp nhiều ổ voi, tốt nhất nên nghỉ tại Đồng Văn rồi sáng hôm sau men theo Mã Pí Lèng chạy về, để còn ngắm cái đẹp Hùng Vĩ của Đông Bắc nữa.

• Like
Reactions: LongBMW
Tập Lái
10/1/19
6
3
3
35
Đọc bài này gãi ngay chỗ ngứa của em. Em cũng ở SG, định tầm tháng 10 ra bắc thuê xe phượt chuyến lên tây bắc. Nhưng em thì vẫn chưa lên lịch cụ thể. Hóng bác chốt lịch cuối ra sao em tham khảo ạ.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
1/2019 mình hcm ra HN thuê xe 5 ngày đi cung đg HCM - Mộc Chau - Ninh Binh - Vịnh Hạ Long
Kiếm xe tự lái đối với dân hcm ra HN rất khó
. e tính mướn Sedona mà mấy nhà xe đồi cọc 100 200tr u.u
. cuối cùng kiếm dc 1 nhà xe cho thuê For 2010 AT xăng . lúc giao xe thấy khá dơ phải đi rửa ngay vì dơ , cọc 30 hay 40tr gì đó , 2 sổ HK vợ chồng , giấy kết hôn ( vì họ nói dân gốc HN ko cần , dân hcm cần )
Nói chung bạn nên kiếm nhà xe lớn + cọc nặng tí sẽ có

. bác đi 7 ngày gần 1400km . 1 ngày 200km hơi mệt nếu kéo GD con cái lóc nhóc theo
. sure luôn đoạn ngày 2 Đồng Văn - Lũng Cú -Hà Giang có thê bác đi mất 2 ngày or 2.5 ngày. vì cảnh siêu đẹp :))
. ngày 3 Hà Giang Sapa thế nào cũng toi 2 ngày
. e dự trù bác nên thuê 10 ngày đi . chứ cày dữ quá mất cuộc vui

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/9/19
132
147
43
Bình Thạnh, HCM
Lộ trình này của bác ổn quá, từ Hà Giang đến Lũng Cú không biết diễn tả thế nào, cua tay áo, đường lại hẹp nhiều ổ voi, tốt nhất nên nghỉ tại Đồng Văn rồi sáng hôm sau men theo Mã Pí Lèng chạy về, để còn ngắm cái đẹp Hùng Vĩ của Đông Bắc nữa.
Em tư vấn ngược cho bác này cũng có ý đồ hết, đi từ đồng bằng đầu tiên xong mới lên đồi núi, đi Sapa đèo Ô Quy Hồ xong mới đi các cung đường Hà Giang và đèo Mã Pí Lèng, kiểu cung bậc cảm xúc phải đi từ thấp đến cao, từ khổ đến sướng mới thấy đã và mỗi ngày mới lại đi một cái đẹp hơn cảm xúc mới trọn vẹn. Bác ấy đi cái đẹp nhất xong rồi đi mấy cái kém hơn thì sẽ cảm thấy hơi chán, bác ấy đi Mã Pí Lèng với đường ở Hà Giang xong rồi đi Ô Quy Hồ với đường Sapa sẽ thấy nó ko có vẹo gì mấy.
Em thấy cung từ Sapa đi qua Hà Giang: Sapa - Chợ Bắc Hà- Đường 153- đường 177 ( 178) ( Hoàng Su Phì, đỉnh Tây Côn Lĩnh) đoạn này cung đường khá là đã, có 1 đoạn dài dọc theo sông Chảy, tháng 10 mùa lúa chín thì đẹp thôi rồi.
PS: Em mới đi từ Sapa qua chợ Bắc Hà, chưa đi qua Hoàng Su Phì- Hà Giang nên ko tư vấn được gì cho bác này, nhưng mà theo dõi với review của bác bác đi xong thì cảnh thì mê mẫn luôn.

• Like
Reactions: LongBMW and tktung
Hạng B2
4/8/13
260
2.073
93
Ho Chi Minh
1/2019 mình hcm ra HN thuê xe 5 ngày đi cung đg HCM - Mộc Chau - Ninh Binh - Vịnh Hạ Long
Kiếm xe tự lái đối với dân hcm ra HN rất khó
. e tính mướn Sedona mà mấy nhà xe đồi cọc 100 200tr u.u
. cuối cùng kiếm dc 1 nhà xe cho thuê For 2010 AT xăng . lúc giao xe thấy khá dơ phải đi rửa ngay vì dơ , cọc 30 hay 40tr gì đó , 2 sổ HK vợ chồng , giấy kết hôn ( vì họ nói dân gốc HN ko cần , dân hcm cần )
Nói chung bạn nên kiếm nhà xe lớn + cọc nặng tí sẽ có

. bác đi 7 ngày gần 1400km . 1 ngày 200km hơi mệt nếu kéo GD con cái lóc nhóc theo
. sure luôn đoạn ngày 2 Đồng Văn - Lũng Cú -Hà Giang có thê bác đi mất 2 ngày or 2.5 ngày. vì cảnh siêu đẹp :))
. ngày 3 Hà Giang Sapa thế nào cũng toi 2 ngày
. e dự trù bác nên thuê 10 ngày đi . chứ cày dữ quá mất cuộc vui
Woa. Thuê xe ngoài đó gì cọc cao và khó vầy lun hả bác?

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ạ. Em đã bỏ ý định lên Lũng Cú :)

Đi từ xấu đến đẹp cũng khá hay nhưng mà em thì lại phân bổ theo sức, lúc đầu còn khỏe thì làm chuyện khó trước :)

• Like
Reactions: Tom80hn