Hạng B1
17/9/13
96
58
18
Bác ở Q mấy? Lúc bảo dưỡng 20k km có thay lọc dầu không? Bác tháo lọc dầu ra súc sạch rồi gắn lại xem thế nào. Hôm trước em cũng bị tình trạng này, thay lọc dầu là hết.
em ở Bảo Lộc bác Tùng ơi, hôm đi bảo dưỡng không thấy mấy a dịch vụ đề cập thay lọc nhiên liệu chỉ thay nhớt,không tư vấn làm sao biết thay cái gì..hic, đi đến 24.000 km là có hiện tượng đó,tắt máy khởi động lại thì chay được, e có mua cái lọc nhiên liệu kì giảm 20%,nên rang đi bảo dưỡng 25.000km là thay lọc luôn rồi về đi ngọt ngào lắm bác, đến 28.000 km là bị lại, mà lần này không bò nổi.

• Like
Reactions: ongdia009
Hạng D
15/2/12
2.423
4.579
113
em ở Bảo Lộc bác Tùng ơi, hôm đi bảo dưỡng không thấy mấy a dịch vụ đề cập thay lọc nhiên liệu chỉ thay nhớt,không tư vấn làm sao biết thay cái gì..hic, đi đến 24.000 km là có hiện tượng đó,tắt máy khởi động lại thì chay được, e có mua cái lọc nhiên liệu kì giảm 20%,nên rang đi bảo dưỡng 25.000km là thay lọc luôn rồi về đi ngọt ngào lắm bác, đến 28.000 km là bị lại, mà lần này không bò nổi.
Xem lại đổ dầu cây dầu nào? Tháo lọc ra súc sạch gắn lại xem sao. Gì chứ cá vàng em ăn hoài nên quen rồi.

• Like
Reactions: samtea
Hạng B1
17/9/13
96
58
18
Xem lại đổ dầu cây dầu nào? Tháo lọc ra súc sạch gắn lại xem sao. Gì chứ cá vàng em ăn hoài nên quen rồi.
trước giờ e đổ có 1 cây dầu petrolimex sau nhà e, cây xăng đường Hà Giang đó bác, lần sau kiếm cây khác quá, còn đi xa dọc dường cũng petrolimex e mới vô, cá lần đầu còn cho e chạy xì phố, kì này bị ăn cá vàng mà chạy không được toàn bò không ngay dịp lễ mới đau chứ, gara nghỉ hết đành ngồi nhà chơi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/8/13
526
2.380
93
xe bác còn bh thì nên vào hãng đi,thay lung tung ko dc đâu,mà Bảo lộc kéo về Sài gòn hả trời ?

• Like
Reactions: samtea
Hạng B1
17/9/13
96
58
18
xe bác còn bh thì nên vào hãng đi,thay lung tung ko dc đâu,mà Bảo lộc kéo về Sài gòn hả trời ?
,
e gọi cứu hộ rồi thứ 2 kéo về sài gòn bên bảo hiểm liberty có hộ trợ xe kéo, xe còn bảo hành thôi để hãng lo cho yên tâm.
tình hình để e báo sau , cám ơn các bác quan tâm