trước giờ e đổ có 1 cây dầu petrolimex sau nhà e, cây xăng đường Hà Giang đó bác, lần sau kiếm cây khác quá, còn đi xa dọc dường cũng petrolimex e mới vô, cá lần đầu còn cho e chạy xì phố, kì này bị ăn cá vàng mà chạy không được toàn bò không ngay dịp lễ mới đau chứ, gara nghỉ hết đành ngồi nhà chơi
Tạo điều kiện ở nhà cho khoẻ người anh nhỉ. Chắc tại mới rước vk bé nên anh ps này dở chứng đó. Kaka

• Like
Reactions: samtea
Hạng B1
17/9/13
96
58
18
Tạo điều kiện ở nhà cho khoẻ người anh nhỉ. Chắc tại mới rước vk bé nên anh ps này dở chứng đó. Kaka
chắc vậy vợ 3 về , vợ 2 đình công ko cho đi chơi..hic

Hạng B1
17/9/13
96
58
18
Các bác ơi xe đã về nhà các nhà rồi, xuống đại lý họ xúc bình dầu,trong thùng dầu thấy có cặn li ti, rồi vệ sinh cục SCV, cắm máy xóa lỗi, về chạy ngon lành, kỹ thuật họ nói do dầu bẩn, e cũng đổ petrolimex, e nghi do lúc xe bồn mới bơm cây xong đúng lúc e đi đổ, bồn chứa lúc đó đang xáo trộn lẫn cặn.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Các bác ơi xe đã về nhà các nhà rồi, xuống đại lý họ xúc bình dầu,trong thùng dầu thấy có cặn li ti, rồi vệ sinh cục SCV, cắm máy xóa lỗi, về chạy ngon lành, kỹ thuật họ nói do dầu bẩn, e cũng đổ petrolimex, e nghi do lúc xe bồn mới bơm cây xong đúng lúc e đi đổ, bồn chứa lúc đó đang xáo trộn lẫn cặn.
Vậy là ok rồi, lỗi do xăng bẩn. Em cũng nghĩ xăng ở mình cũng khá bẩn.

• Like
Hạng B1
27/10/15
84
51
18
46
Đà Nẵng
Chào các bác! nhờ các bác tư vấn về kỹ thuật
Tình hình là xe em khi đi đến 25.000 km bị báo đèn động cơ màu vàng, sáng sớm nổ máy vòng tour chứa đến 2000 ga không đi được qua 40km/h, tắt máy đề lại thì chạy bình thường đèn vẫn báo. E đi bảo dưỡng mốc 25.000 km có vệ sinh họng ga+EGR,đèn hết báo về chạy thấy bốc nhẹ máy hơn.
E đi đến nay 28.000 km thì lại bị hiện tượng này vòng tour cỡ 1.600 vừa đi vừa bò chắc tầm 20-30 km\h. Em ghé qua gara gần nhà cắm máy test báo lỗi " Kẹt van điều khiển hút", kỹ thuật bên Mit tư vấn từ xa cho vệ sinh lại họng ga với cái cục gì e quên tên rồi hình dáng như cái mô tơ nhỏ,e có đánh dấu trong hình. xong lắp lại vẫn báo đèn như cũ đành bò về nhà
Các bác rành hay bị tình trạn
Nhờ tư vấn về kỹ thuật, xe đạp ga không lên
g này rồi, hướng khắc phục làm sao? bị lỗi gì và chi phi sửa bao nhiêu ạ ?

Nó là cái van này nè bác. E cấp được hàng xịn chính hãng. Gía chưa đến 1/2 so với hãng. Gía hãng bên dưới cho bác tham khảo.
1460a056 #N/AKG0W-KH0WVALVE KIT,INJECTION PUMP SUCTION CONTROL 7,323,000 732,300 8,055,300

• Like