Hạng B2
20/4/07
268
313
63
ngokienhao nói:
Vậy còn chiếc bán ở oto hà nội
mấy bác xem chua
Chiếc này em cũng nhờ thợ bên hãng coi rồi, xe này giàn đồng ngon nhưng máy móc tệ lắm, chạy ồn như xe ngựa, thợ fiat nói mua chiếc này về bảo đảm ngồi khóc luôn. Lúc chưa chạy thử xe em trả 160tr nó đồng ý bán.

Tập Lái
10/12/12
18
0
0
cu_ca3 nói:
ngokienhao nói:
mấy bác xem chua
Chiếc này em cũng nhờ thợ bên hãng coi rồi, xe này giàn đồng ngon nhưng máy móc tệ lắm, chạy ồn như xe ngựa, thợ fiat nói mua chiếc này về bảo đảm ngồi khóc luôn. Lúc chưa chạy thử xe em trả 160tr nó đồng ý bán.
Vậy còn chiếc ở oto sai gon bác xem chua,

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Chiếc này nghe đồn khủng khiếp luôn, em này có quá khứ là cave và bây giờ vẫn là cave kkkkkkk

ngokienhao nói:
cu_ca3 nói:
ngokienhao nói:
mấy bác xem chua
Vậy còn chiếc ở oto sai gon bác xem chua,

Hạng D
13/7/10
1.059
13.963
113
Chiếc này em thấy đi 39k là nghi ngờ rồi , trình tua ĐH còn kém quá .
Hummer SG nói:
Em thấy xe đã được sơn lại, mấy con ốc trên máy bị gỉ sét, máy dơ( không có sự chăm sóc) các phần nhựa đã chuyển màu và biến cứng. các dây điện vào bugi bị bong hết lớp bảo vệ lòi các sợi dây điện ra ngoài. Em nghĩ chiếc xe này tút lại, đồng hồ đã bị tua(39 000km) và đưa mức giá 218 triệu thì chỉ lừa những ai chưa biết gì về xe. Máy xe giống như cái ổ của chuột(Xương cá, xương gà và phân chuột rải nhiều chỗ)

Cái hình máy này là copy của ai chứ xe mà em và bác Mrdao đi xem thì dơ và gỉ sét rất nhiều.

Hạng B2
22/7/07
181
12
18
Hình máy không phải của doblo.
DAEWOORACER nói:
Chiếc này em thấy đi 39k là nghi ngờ rồi , trình tua ĐH còn kém quá .
Hummer SG nói:
Em thấy xe đã được sơn lại, mấy con ốc trên máy bị gỉ sét, máy dơ( không có sự chăm sóc) các phần nhựa đã chuyển màu và biến cứng. các dây điện vào bugi bị bong hết lớp bảo vệ lòi các sợi dây điện ra ngoài. Em nghĩ chiếc xe này tút lại, đồng hồ đã bị tua(39 000km) và đưa mức giá 218 triệu thì chỉ lừa những ai chưa biết gì về xe. Máy xe giống như cái ổ của chuột(Xương cá, xương gà và phân chuột rải nhiều chỗ)

Cái hình máy này là copy của ai chứ xe mà em và bác Mrdao đi xem thì dơ và gỉ sét rất nhiều.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Gì chứ chiếc ở ô tô SG thì e tận mắt xem em nó.Ấn tượng ban đầu của em là bác chủ gara ở đây thật sự chẳng có tí gì gọi là lịch sự và hiếu khách cả. Nhưng em nghĩ điều đó không quan trọng,chủ yếu là chiếc xe thôi. Dạo 1 vòng bên ngoài xe là e thấy oải rồi,phía sau xe có hiện tượng đâm đụng và built lại rồi. Vào trong nội thất thì đc sạch sẽ mới,hình như là chủ xe dọn lain nội thất để bán. Khoang máy thì ôi thôi,nhìn dây nhợ hầm bà lằng, e tìm mãi không thấy cái ECU,bình thường doblo ECU nằm gần bobinmà xe này tháo mất hay dời đi chỗ khác rồi. Bướm ga thì xài cơ luôn,không xài điện mà cũng k có cảm biến gì lun. E nhờ bác chủ nổ máy thử thì đề đâu gần 1phút mới nổ,máy kêu xình xịch và rung dữ dội...Nói chung xe đó là con doblo tệ nhất từ trước giờ em thấy. E vào coi đúng 5p, hỏi giá cho qua chuyện rồi vọt luôn.

Tập Lái
10/12/12
18
0
0
Có phải bác noi xe bán ở otohanoi không Bs:52v6535 có đăng bán ở trang bonbanh.com.
Hôm qua em Đa xem e này,may móc củng Khá êm.em
Có lên chạy thử chạy tới de lui thì thấy củng Tạm ổn
Còn bác thợ fiat mua về khóc là sao vây bác,thợ Fiat nói xe hư gì

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/07
268
313
63
ngokienhao nói:
Có phải bác noi xe bán ở otohanoi không Bs:52v6535 có đăng bán ở trang bonbanh.com.
Hôm qua em Đa xem e này,may móc củng Khá êm.em
Có lên chạy thử chạy tới de lui thì thấy củng Tạm ổn
Còn bác thợ fiat mua về khóc là sao vây bác,thợ Fiat nói xe hư gì

Em nhờ Bác Ngạn thợ MK, bác ấy xem rồi chạy thử, nói giàn đồng thì ngon nhưng máy móc không ổn và đảm bảo không đi xa được, cộng thêm gương kính đồ nhựa cần phải làm lại nhiều, Bác ấy định giá cỡ chừng 125tr là mua về sửa chữa là ổn, chắc là Bác thử máy đứng một chổ phải không? Vì sát đường nên tiếng xe lúc nào cũng ồn nên Bác nghe có vẻ là êm, chạy một một đoạn đường vắng mà nó muốn ù tai dĩ nhiên cái ồn này cũng do cặp bạc đạn bánh sau bi rơ (thay cặp bạc đạn này 5tr) + máy kêu.
Em nhờ bác Ngạn đi coi, nếu mua được thì trả tiền công bác ấy 1tr, mua không được thì bác ấy không lấy tiền, em phải cố gắng nài nỉ nhét túi bác mới chịu lấy 200k. nên em nghĩ bác ấy coi xe công tâm chính xác, còn nếu vì tiền thì Bác ấy xúi em mua để kiếm 1tr ngon hơn.
Hôm thứ 7 tuần rồi bác Ngạn có giới thiệu 1 chiếc Doblo chay đc 60k, xe mới tinh, nội thất còn thơm mùa nhựa xe. Em dự định thư 2 lấy ngay vì thứ 7 ngân hàng kô làm việc nên ko rút tiền được, vậy mà chủ nhật có 1 Fiater nào chồng tiền hốt luôn. Giá 185tr. Fiater nào lấy show lên cho anh em chiêm ngưỡng được kô. Em thì tiết ngẩn ngơ.