Hạng B2
9/3/07
110
266
63
Các bác giúp em xem xe tay ga thì thay nhớt hộp số dùng loại nào? giá cả bao nhiêu? xe của em là Nouvo. Cám ơn các bác.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
RE: Nhớt dùng cho hộp số xe tay ga

Bác ra đại lý SYM mua týp nhớt hộp số ( láp) mà châm vô. Hình như chỉ 25k thôi. Đây là nhớt đúng cho láp xe ga luôn đó. Hàng chất lượng cao. :D

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

coi chừng nhớt dành cho NV khắc thông số nha ! hình như là lỏng hơn 1 chắc cú thì vào đại lý YA mà mua

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Đại lý Ya ko có nhớt chuyên dùng cho hộp số như SYM , em vào thay nhớt , bọn kỹ thuật toàn thay nhớt SYM ( có dạng ống như túyp kem đánh răng ) , còn khi em đòi thay nhớt của YA , bọn nó lấy ra bình nhớt 1l ( loại nhớt máy thông thường ) và bảo : có nhớt là chạy tuốt
Ko bít có bác nào có thể cho lời khuyên chính xác ( em cũng có con Nouvo , nên thắc mắc ké )

Hạng F
5/3/05
8.718
72.548
113
đây

nhớt hộp số, nhớt máy, nhớt phuộc nhún, nhớt phanh (dầu phanh) là khác nhau hết bác ạ, nó bảo có nhớt là chạy tuốt -> thế bác hỏi nó có uống nước lã thay.. bia đc không ;)

Tập Lái
5/5/07
29
0
0

Yamaha có nhớt hộp số riên chứ bạn, tuýp nhớt trắng vàng có chữ Yamaha cùng với hình bánh răng số , thông số G130 SAE 85-140 dung tích 130ml. Mã phụ tùng là 90T93-200004 giá bán sỉ là 17500 còn bán lẻ tầm 20-25k/ 1 tuýp. Chúc bạn tìm được nhớt đúng cho hộp số

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

Trích đoạn: xedom

Đại lý Ya ko có nhớt chuyên dùng cho hộp số như SYM , em vào thay nhớt , bọn kỹ thuật toàn thay nhớt SYM ( có dạng ống như túyp kem đánh răng ) , còn khi em đòi thay nhớt của YA , bọn nó lấy ra bình nhớt 1l ( loại nhớt máy thông thường ) và bảo : có nhớt là chạy tuốt
Ko bít có bác nào có thể cho lời khuyên chính xác ( em cũng có con Nouvo , nên thắc mắc ké )
thôi xong ! gặp phải bọn này thì tốt nhất mang xe đi về lên OS tham khảo AE trên này rồi tự đi mua thay lấy cho nó yên tâm ! nói thật hôm trước thường tôi hay mua nhớt hộp số của SHELL 30k 1tuýp thay cho chiếc SH nhưng hôm đó cửa hàng gần nhà hết nên đem vào đại lý HONDA bảo thay dùm nhớt hộp số bọn KTV mặt cứ đần ra:mad: đành phải nói nó rằng " bán cho 2 tuýp nhớp hộp số loại thay cho CLICK và AB ý và thay dùm vào đây này " ! lúc đó nó mới hiểu đấy anh em ơi ! thật bó tay !

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

Chời ơi ! Sau không ra head HONDA nhỉ . Mình nghĩ đó là một ý hợp lý nhất nha

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

Trích đoạn: cuongmazda

Chời ơi ! Sau không ra head HONDA nhỉ . Mình nghĩ đó là một ý hợp lý nhất nha
thì ra đấy chứ còn đâu nữa bác !

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Báo cáo các bác em đang chạy Nouvo, mỗi lần thay nhớt là họ khui một bình nhớt đổ vô máy, còn chừa lại một ít để đổ vô hộp số. Đi từ đó đến giờ hơn 20.000km rồi chẳng thấy sao. Còn con Attila thì khác, cứ 5000km thì thay một ống như ống kem đánh răng vậy, nhớt máy thay riêng.