Tập Lái
8/8/06
13
0
1
Xin cho em hỏi nhớt hộp số AT và nhớt trợ lực tay lái có khác nhau không ? có thể lấy nhớt hộp số tự động sử dụng cho trợ lực tay lái không ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Nhớt hộp số AT và trợ lực tay lái

Chính nó đó bác ....!
Dầu ATF dùng được cho bộ phận trợ lực tay lái, bởi vì hiện nay, dầu Power Steering Fluid rất ít nơi bán, các nhà sản xuất tên tuổi như Exxon (Esso-Mobil), Caltex, BP-Castrol... vẫn chỉ bán ra sản phẩm dầu ATF và khuyến cáo dùng chung cho tay lái bác ạ...!:)

Tập Lái
8/8/06
13
0
1

Cảm ơn bác rất nhiều !
Xin cho hỏi bộ phận trợ lực tay lái của xe em khi chạy nóng máy thì nó kêu ù ù, bẻ hết tay lái sang phải hoặc trái thì kêu rất to và bị tắt máy nếu không đạp ga. Tiếng ù rất to vọng vào xe nghe rất khó chịu, bộ phận trợ lực tay lái của xe em là bộ chế thêm vào con xe đời cũ Nissan Sunny đời 84. Xin các bác chỉ em nó hỏng cái gì ? khắc phục được không ? hay phải thay mới ? giá bao nhiêu ? Cảm ơn các bác trước nhá !

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trước hết bác phải xác định tiếng kêu phát ra ở đâu đã bác ạ. Như xe bác thì em đoán là bơm trợ lực đã quá cũ và mòn, thay bơm mới ( hoặc ruột bơm) thì hết thôi bác ạ...!:)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

Trích đoạn: leduchoabinh

Cảm ơn bác rất nhiều !
Xin cho hỏi bộ phận trợ lực tay lái của xe em khi chạy nóng máy thì nó kêu ù ù, bẻ hết tay lái sang phải hoặc trái thì kêu rất to và bị tắt máy nếu không đạp ga. Tiếng ù rất to vọng vào xe nghe rất khó chịu, bộ phận trợ lực tay lái của xe em là bộ chế thêm vào con xe đời cũ Nissan Sunny đời 84. Xin các bác chỉ em nó hỏng cái gì ? khắc phục được không ? hay phải thay mới ? giá bao nhiêu ? Cảm ơn các bác trước nhá !
vậy bác có con sunny giống em tiết là em ko có trợ lực. chế hết bi nhiêu vậy bác.

Tập Lái
8/8/06
13
0
1

Cảm ơn bác Automatic rất nhiều, em biết tiếng kêu phát ra từ Bơm trợ lực do hôm trước em đang chạy thì tiếng kêu rất lớn. Ngừng xe lại kiểm tra thì thấy ống dầu trả về bị cúp lại, em kéo thẳng ra thì tiếng kêu nhỏ lại. Bác cho em hỏi tiếp thay bơm mới ở đâu (em ở Tây Ninh) ? giá bao nhiêu ?
Chào bác anit, do xe em khi mua chủ trước đã chế rồi nên em không biết giá cả.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Ở Tây Ninh thì em bó tay, không giúp bác được rồi...!
Nếu được thì bác tháo cái bơm ra, mang xuống Sài Gòn tìm mua, nếu k có cái giống hệt thì tìm cách thay ruột (phục hồi), sau đó mang về ráp lại là OK thôi mà bác.
Chúc bác thành công nhé!:)