Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhớt sử dụng trong hãng mazda

Tập Lái
14/4/16
13
1
1
39
Cho minh hoi, vao hanh thay nhot co mac lam kog vay? Minh dang di con M6 2003...nhung chua vo hang lam lan nao vi ngay...chi toan lam gara gan nha kog ah hehe...

Tập Lái
10/8/15
15
12
3
Hiện tại Thaco đang sử dụng nhớt thay cho hãng như sau:
- Xe Kia dùng Total
- Xe Mazda dùng Shell
Trường hợp của bác, Em có hỏi lại bên cố vấn dịch vụ bên em. Do hiện tại bên SR Gò Vấp đang trong giai đoạn hoàn thành nên việc nhận xe các khách hàng của Kia và Mazda chung 1 phòng DV ở chổ phía sau SR Kia. Nên anh cố vấn có báo giá nhầm cho bác, em cũng có góp ý kiến trong buổi hợp đầu giờ sáng nay.
Cảm ơn sự phản hồi của bác chủ/

ngày 16/4/2016, em có vào Mazda GV bảo dưỡng 1000km CX5 và thay nhớt Total Quartz 9000 Future GF5 SAE 5W30, vậy là thay nhầm nhớt ah? theo bác nói thì phải thay Shell chứ, sao lại thay Total?

• Like
Reactions: xe_ko89
Hạng B2
6/3/15
255
224
43
ngày 16/4/2016, em có vào Mazda GV bảo dưỡng 1000km CX5 và thay nhớt Total Quartz 9000 Future GF5 SAE 5W30, vậy là thay nhầm nhớt ah? theo bác nói thì phải thay Shell chứ, sao lại thay Total?

Không nhầm, xe mới bác xài nhớt 30 tốt hơn, loại này đủ các phẩm cấp cao nhất cho xe máy xăng, tăng áp, phun trực tiếp, còn hiệu nào cũng được, hãng SX lớn là ok hết, tổng hợp toàn phần thì còn gì bằng, đi máy êm hơn và khi tăng tốt cũng không gầm gừ như khi xài nhớt thấp hơn. Quan trọng nữa là đi được lâu, cỡ 10.000km mới phải thay.

• Like
Reactions: xe_ko89
Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng
Không nhầm, xe mới bác xài nhớt 30 tốt hơn, loại này đủ các phẩm cấp cao nhất cho xe máy xăng, tăng áp, phun trực tiếp, còn hiệu nào cũng được, hãng SX lớn là ok hết, tổng hợp toàn phần thì còn gì bằng, đi máy êm hơn và khi tăng tốt cũng không gầm gừ như khi xài nhớt thấp hơn. Quan trọng nữa là đi được lâu, cỡ 10.000km mới phải thay.
Bác thay mời em muốn nói. Tks bác

Hạng B1
13/11/15
96
74
18
35
Em chuẩn bị đi bảo dưỡng 10k km. Em đọc review thấy nhớt mobil 1 gold có vẻ đc nh bác chuộng. Có ai chuột bạch chưa cho e tí kinh nghiệm ạh?

lần trc 5k km em vào mazda PMH thay, các bác thay cho e nhớt Quartz. Thấy đi máy gầm gừ nặng nề hơn rất nh so với shell em thay khúc 1k km. :(.

Hạng B1
13/11/15
96
74
18
35
Hôm nay em vừa đi bảo dưỡng ở Mazda PMH về ợ. Tình hình là sau khi em thay hàng Mobil EP 5W-30 FULLY SYNTHETIC vào thì máy móc nhẹ nhàng, êm dịu hơn hẳn (em nghe tiếng động cơ lúc sang số từ 1-2-3 khi dừng đèn đỏ).

Em cũng check sơ thấy ngoài hãng hiện đang dùng Total Quartz 10W-40 SEMI SYNTHETIC để thay. cảm nhận của em sau lần bảo dưỡng 5k km là nhớt này đi máy gầm gừ, tăng tốc kém mượt hơn so với hồi 1k km em được hãng thay cho nhớt Shell Helix HX7.

Em tính ra giá Mobil 1 không cao hơn bao nhiêu nhưng đi được lâu hơn và cảm giác đỡ xót xe hơn ạh :).

Tập Lái
8/5/16
9
3
3
39
Hôm nay em vừa đi bảo dưỡng ở Mazda PMH về ợ. Tình hình là sau khi em thay hàng Mobil EP 5W-30 FULLY SYNTHETIC vào thì máy móc nhẹ nhàng, êm dịu hơn hẳn (em nghe tiếng động cơ lúc sang số từ 1-2-3 khi dừng đèn đỏ).

Em cũng check sơ thấy ngoài hãng hiện đang dùng Total Quartz 10W-40 SEMI SYNTHETIC để thay. cảm nhận của em sau lần bảo dưỡng 5k km là nhớt này đi máy gầm gừ, tăng tốc kém mượt hơn so với hồi 1k km em được hãng thay cho nhớt Shell Helix HX7.

Em tính ra giá Mobil 1 không cao hơn bao nhiêu nhưng đi được lâu hơn và cảm giác đỡ xót xe hơn ạh :).

Xe em sắp 1000km bác pm chổ mua nhớt Mobil 1 và giá nha

Tập Lái
15/8/16
21
4
3
56
Đọc hết từ đầu đến đây thì thấy không biết thay loại nào phù hợp nhất luôn....
Bác nào bên MAZDA cho một cái list tổng hợp các loại nhớt hiện có trên thị trường, dùng cho CX5 để anh em tham khảo
Em hơi ngu tí, thấy loạn cả lên....

Tập Lái
23/1/08
24
16
3
Các bác ở Hcm hay mua nhớt mobil ở đâu uy tín ạ? Em tới kỳ thay nhớt mà k thích dùng nhớt hãng.