Hạng B2
15/5/19
117
547
94
99% là cây xăng tư nhân đúng ko bác? Em cố chọn cây xăng Petro số, ko thì cũng chọn cây xăng nào nhìn to nạc :D
đồng ý với bác, nếu cả thương hiệu như petro thì nhân viên họ k dám ẩu mà lớn tiếng với mình được, Bình thường em cũng hay ghé petro rồi đi.

Hạng B2
15/5/19
117
547
94
Hồi trước cách đây hơn 10 năm em cũng "ấy" bậy một lần giữa đường, xui xẻo gặp tụi nữ học sinh chắc lớp 8 - 9 gì đó đi ngang qua, chúng nó chỉ trỏ này nọ rồi cười hí hí. Em nói thiệt là lúc đó chỉ muốn độn thổ.
Sau lần đó em thề quyết tâm không bao giờ để phải bị "tiểu đường" như vậy nữa. Trước mỗi chuyến đi đều tính toán cự ly xa gần, có trạm dừng không, uống nước vừa phải, tuyệt đối không uống rượu bia hay nước ngọt có ga, nước dừa... Kết quả là cho tới giờ không bao giờ em lặp lại cái chuyện "ấy" nữa. Nói chung đừng đổ thừa do không có NVS công cộng, mà chủ yếu do ý thức mỗi người thôi.
đấy, nhiều ông gặp trường hợp như bác nhưng chưa chắc gì đã biết ngại đâu. tụi nhỏ nó thấy nó còn chỉ trỏ chứ người lớn thấy thường lơ đi nhưng trong thâm tâm họ đang rủa mình ý thức như hạt nho đấy.

Hạng B2
19/6/19
356
1.274
101
44
Thật do ý thức cả thôi, mắc thì ai cũng sẽ có lúc đang chạy xe mà mắc nhưng quan trọng là họ nghĩ như thế nào, nhịn hay vào quán nước hay là hành xử giữa đường là do ý thức

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Nước ngoài là hôn công khai, đái chỗ kín còn VN là hôn chỗ kín đái chỗ công khai

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.738
11.972
113
Nước ngoài là hôn công khai, đái chỗ kín còn VN là hôn chỗ kín đái chỗ công khai
Bởi thế hỏi sao học ngu, văn hóa kém, rồi đời khổ mãi.
Vì cứ toàn làm những chuyện mất vệ sinh.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.972
113
Mà thế này cũng chưa là gì đâu.
Tớ từng suýt đạp cứt một thằng ỉa ngay con lươn.
Đang qua đường đi bộ, bò đến con lươn thì suýt đạp.
Mẹ kiếp cũng tại mình băng qua đường mà đi sang con lươn thì sai rồi.