Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Xe của m6. không hiểu sao để khắp nơi mà không bị bẻ gương, không bị lột logo hay bị cạy nắp đậy mâm !! Nếu bị lấy trộm thì chắc chắn mình sẽ mua mới của hãng !!

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Xe của m6. không hiểu sao để khắp nơi mà không bị bẻ gương, không bị lột logo hay bị cạy nắp đậy mâm !! Nếu bị lấy trộm thì chắc chắn mình sẽ mua mới của hãng !!

May chưa bị thôi anh. Mà tính ra anh may mắn thật :D

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
May chưa bị thôi anh. Mà tính ra anh may mắn thật :D
Ngày xưa, ( những năm 1989-1993 ) m6. ở HN xe Cub bị vặt gương gỡ cốp, lấy IC liên tục.
Có lần, đến nhà mới đang xây, lên trần , nhìn xuống đã thấy một thằng đang lui cui cậy cốp. Mình ném nguyên cái xô đựng vữa vào lưng nó té rụm liền rồi cố bò lết chạy mất !!:)

Hạng B1
11/1/12
85
15
8
52
Mà sao bác chủ không thắc mắc thằng bán gương là tại sao có 2 cái thì mỡi cái lại một màu nhỉ? Có khi nào hàng này cũng có nguồn từ gốc cây chôm chôm không nhỉ.

Hạng B2
6/11/12
416
145
43
49
Bác cứ đóng số xe thẳng lên gương đi , khắc sâu cho ko xóa được, nó có chôm cũng ko bán được cho ai.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Xe e bị mấy logo, mua decal dán lại thay logo đến nay ko thấy mất nữa.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Ủng hộ bác về tinh thần. Nhưng phải phụ thuộc vào kinh tế tùy người nửa. Vụ này tương tự như việc đưa bánh mì cho xxx. Nếu không có cái gọi là bánh mì thì đã không có xxx :D

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Mà sao bác chủ không thắc mắc thằng bán gương là tại sao có 2 cái thì mỡi cái lại một màu nhỉ? Có khi nào hàng này cũng có nguồn từ gốc cây chôm chôm không nhỉ.
E có ghi là bên chỗ bán họ lấy lại 1 cái ở chỗ khác nên ốp khác màu, vả lại là nguyên cụm mới toanh ah! Không phải đồ bẻ ạ! Thùng hàng còn nguyên tem ship của chuyển phát nhanh nữa!

Hạng B2
15/10/17
111
3.416
123
Cách đây nhiều năm e cũng đi 1 cặp hơn 10 triệu.
Xe đang đi thì mất hết chụp mâm, e để đi luôn.
2 cái gương là loại không sơn ốp, không gập điện loại của taxi. Vẩn đi an toàn là đc.
Em căm thù bọn trộm đồ ô tô.
Tui may mắn chưa bị vặt tai, lông mi...nhưng căm thù tụi này từ lâu rồi!
Số là ngày xưa khoảng 1990s, 2 bà chị mình đi DD70 đỏ (hồi ấy chiếc này cũng dạng gấu sau anh Dream nho!) ghé mua đồ sida ở 3/2, 1 người ngồi trên yên xe đang chống nghiêng, xoay mặt vào vỉa hè lựa đồ, vậy mà ít phút sau cái cốp phía ngoài đường không cánh mà bay!
Lần khác thì thằng em SV trọ cùng phòng ở Thủ Đức, ghé nhà con bồ chơi thế nào mà khi về phòng trọ chiếc Cub86 đèn tròn còn mới cáu, bay mất cái "bàn thờ"! Nó kể lại là : xe khoá để trước nhà, thấy thằng trộm đến (mà phải gọi tụi này là ăn cướp mới đúng) dùng "ngủ trảo" kiểu gì mà mà giựt phăng 1 phát là bay cái đồng hồ xe!, chạy ra thì nó đã dzọt rồi với chiến lợi phẩm!