Tập Lái
28/12/09
4
1
3
Lái xe trên đường, đôi khi chúng ta bắt gặp một số biển báo có vẻ rất "hại não". Mình mở topic này để các bác cùng nhau gom vào đây những biển báo đó nhé.
Xin bắt đầu với biển báo tại ngã tư Nguyên Văn Nghi - Nguyễn Thái Sơn:
Những biển báo "hại não"

Theo mình đáng ra phải dùng biển này mới hợp lý:
Những biển báo "hại não"

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
Lái xe trên đường, đôi khi chúng ta bắt gặp một số biển báo có vẻ rất "hại não". Mình mở topic này để các bác cùng nhau gom vào đây những biển báo đó nhé.
Xin bắt đầu với biển báo tại ngã tư Nguyên Văn Nghi - Nguyễn Thái Sơn:
View attachment 318335

Theo mình đáng ra phải dùng biển này mới hợp lý:
View attachment 318336
Em nghĩ biển báo buộc rẻ (trái, phải) nhằm báo trước cho tài xế chuẩn bị trước khi vào giao lộ thui ạ

Tập Lái
28/12/09
4
1
3
Chổ này khỏi cần 2 cái bảng đó luôn vì phía trước có bảng cấm oto rồi - rất rõ ràng
Bảng cấm ôto là bên kia giao lộ rồi bác ạ. Phải có biển gắn trước giao lộ để báo trước cho lái xe chuyển hướng.

Tập Lái
28/12/09
4
1
3
Em nghĩ biển báo buộc rẻ (trái, phải) nhằm báo trước cho tài xế chuẩn bị trước khi vào giao lộ thui ạ

Đúng là như bạn nói, nhưng luật GTĐB và quy chuẩn 41 thì biển 301i là loại biển gắn sau giao lộ (ngã 3, ngã 4) và có tác dụng phía trước mặt biển.

• Like
Reactions: ngaymailathunam
Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
Đúng là như bạn nói, nhưng luật GTĐB và quy chuẩn 41 thì biển 301i là loại biển gắn sau giao lộ (ngã 3, ngã 4) và có tác dụng phía trước mặt biển.
bác đi hết đường Thành Thái q10 (mobli phone) sẽ thấy biển này gắn trước giao lộ :)).