Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Bộ môn đua xe địa hình (offroad) thường được mặc định như một môn thể thao dành cho nam giới. Ấy vậy mà ít ai nhớ rằng, để đạt được các thành tích xuất sắc qua các chặng đua và mùa giải, những bóng hồng xinh đẹp là các cô vợ, cô con gái,... đã đóng vai trò như hậu phương vững chắc để các anh mặc sức thể hiện trên đường thi đấu.

Những bóng hồng xuất hiện tại Giải Đua xe Ô tô Địa hình Việt Nam PV OIL CUP 2020

Xu hướng bình đẳng giới ngày nay với tiêu chí “Nam làm được. Nữ làm được” đã mang không ít chị em phụ nữ tham gia vào bộ môn đòi hỏi cơ bắp và cả sự nhạy bén này, góp phần thổi một làn gió mới vào bộ môn đua xe địa hình. Để minh chứng rõ ràng hơn cho luận điểm trên, mời các bác cùng lướt qua một vài bóng hồng xuất hiện tại Giải đua VOC 2020 năm nay trong 2 ngày cuối tuần qua.

Mùa giải năm nay diễn ra trong 2 ngày 26-27/9/2020 giữa cái nắng oi ả tại Đồng Mô, Hà Nội. Những tưởng thời tiết “kẻ thù” này sẽ làm chùn bước các chị em phụ nữ, thế nhưng thực tế đã chứng minh điều ngược lại.

Trong suốt 2 ngày thi đấu, không khó để bắt gặp hình ảnh những chị em phụ nữ sẵn sàng phi thân phơi nắng trong cái nóng hơn 35 độ để cổ vũ cho người thân và bạn bè mình.

Những bóng hồng xuất hiện tại Giải Đua xe Ô tô Địa hình Việt Nam PV OIL CUP 2020

Chị tên là Hằng. Đây là mùa giải VOC đầu tiên mình tham dự. Hôm nay mình có mặt để cổ vũ cho hội nhà Na (Navara) của chồng mình. Đây cũng là mùa giải đầu tiên chồng mình tham gia nên mình và con cùng đi theo ủng hộ.

Mình chưa từng tham dự giải đua xe địa hình nào như thế này. Cảm giác rất phấn khích. Nhiều xe trông rất lạ và đặc biệt. Mình hy vọng có thể tham gia các mùa giải tiếp theo.

Chị là Đinh Nhã Phương, đến từ Vĩnh Phúc. Mình tham dự VOC được 3 năm rồi từ 2017. Hôm nay mình đến để ủng hộ cho hội xe Jeep Miền Bắc.

Mình thấy quy mô tổ chức năm nay hoành tráng hơn mọi năm, nhiều người đến tham gia hơn. Mình thấy bản độ địa hình năm nay rất hấp dẫn, đáng để thử sức.

Mình chạy qua khá nhiều dòng xe bán tải, cũng từng tham gia một số giải đua xe địa hình, đường trường của hội xe Jeep. Tuy nhiên, hôm nay mình đến VOC để cổ vũ là chính. Nếu có cơ hội, mình muốn được thử sức ở mùa giải tiếp theo.

Em tên Loan (sinh năm 2002). Em đến từ Hậu Giang. Hôm nay em đến để cổ vũ cho bạn bè em có anh Ngô Triều Dương. Đây là lần đầu tiên em đến với Hà Nội để tham dự một giải đua xe địa hình lớn như vậy.

Cảm xúc hiện tại em đang rất phấn khởi. Mặc dù em không biết lái xe nhưng nếu có cơ hội và đủ điều kiện, em rất muốn tham dự giải đua xe địa hình như thế này.

Mình tên là Hồng My, đến từ quận 10, TP. Hồ Chí Minh. Mình biết đến cuộc thi VOC này thông qua diễn đàn Otofun. Mình tham gia với tư cách là cổ động viên cho đội nhà mình có 2 tay đua chính là Phạm Hoàng Hà và anh Dương Đức Định.

Đến với VOC 2020 năm nay là một trải nghiệm mới đối với mình. Cũng do ham vui và do đam mê về xe. Mình biết lái xe, nick OS của mình là Blue05 (cười). Nếu có cơ hội, mình sẽ tham gia thi đấu nhưng với tư cách lái phụ thôi (cười).

Để chuẩn bị kị cho ngày hôm nay, mình bay ra Hà Nội trưa ngày 25. Sáng hôm sau mình cùng đoàn tới đây tham dự. Chiều nay mình sẽ về lại sài Gòn.

Chị là Lê Huyền. Chị đến từ Hà Nội. Mình không tham gia câu lạc bộ nào cả. Mình chỉ thích và đến xem các anh ấy đua thôi.

Đây là năm thứ 2 mình tham dự VOC. Cảm xúc khi đến với VOC lần thứ 2 của mình cũng khác so với năm đầu tiên do sáng sớm thì đã có một cơn mưa lớn, đây là một khó khăn lớn đối với các thí sinh tham dự nhưng đây cũng chính là các thử thách để nhiệt huyết của các anh tăng lên.

Chị tên là Thùy Dung, đến từ Cầu Giấy-Hà Nội. Chị biết đến chương trình này thông qua ông xã. Hai vợ chồng mình đến đây để xem và cổ vũ là chính.

Lần đầu đến với giải đua xe ô tô như thế này, thấy những chiếc xe cơ bắp và mạnh mẽ như vậy mình cũng đang rất hồi hộp để đón xem những màn trình diễn gay cấn và máu lửa của các anh vận động viên.

Chị tên là Thanh Hương. Chị đến từ Hà Nội. Hôm nay chị đến cổ vũ cho đội Nissan (team N02). Anh nhà mình vừa mới hoàn thành bài thi xong.

Hôm nay mọi người đến rất đông và không khí lúc nào cũng hừng hực khí thế. Mình cũng rất phấn khích khi đến với cuộc đua để xem các anh thể hiện bản lĩnh trên đường thi đấu. Năm ngoái mình lỡ mất một dịp nên năm nay mình quyết tâm đến để xem (cười).

Mình tên Phương. Mình đến từ Bắc Giang, hiện đang sinh sống và làm việc tại Hà Nội. Hôm nay mình và một số bạn đến để cổ vũ cho đội Navara.

Mình đến với VOC trong suốt 3 mùa giải gần đây. Mọi năm team mình có cả nam và nữ dự thi, chỉ có năm nay thì các bạn nữ có công việc nên không thi đấu được.

Đến với mùa giải 2020, cảm xúc mình cũng khác biệt một chút. Như bạn cũng thấy, sáng ra đã có mưa lớn, đường lầy lội hơn, đặt ra nhiều thử thách cho các tay đua nhà mình. Và nếu có thể vượt qua dễ dàng thì họ cũng đã vượt qua được chính bản thân mình. Mình biết lái xe và mình có thể sẽ đăng ký tham gia thi đấu ở mùa giải năm sau.

Chị là Hoàng yến, thành viên câu lạc bộ Navara Việt Nam. Hôm nay mình đến với tư cách ban hậu cần. Hội mình có 2 xe tham gia là số 108 và xe 123. Các anh em đều là những người có thành tích và thứ hạng ở VOC những mùa giải trước cũng như các cuộc thi khác như Gymkhana.

Bọn mình hiện rất tự tin vì bề dày thành tích câu lạc bộ cũng như hậu cần vững chắc. Năm 2018 mình đã tập luyện để tham gia thi đấu nhưng do công việc nên năm đó mình không tham dự được.

Ngoài những bóng hồng là những cổ động viên nhiệt tình cho đội nhà, không thể không kể đến những bạn nữ, những chị gái rất xinh đẹp và lăng xả trong ban tổ chức, ban hậu cần chương trình năm nay. Họ đều là những người đóng vai trò rất lớn trong công tác quản lý và điều hành để chúng ta có một mùa giải VOC 2020 thật chỉnh chu và thành công tốt đẹp.

Cảm ơn các bóng hồng xinh đẹp của chúng ta!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Các em ngầu quá, hy vọng năm sau sẽ có phần thi cho các bông hồng để giai đua thêm phần hấp dẫn.

• Like
Reactions: duongminhtan
Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com

Các bác like giúp em bài viết trên Facebook em nhé! Cảm ơn các bác!