Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Mình lấy thì không khuyến mãi gì, và mình đã lắp bước thò thụt ở đại lý. Mình chuẩn bị gắn chắn bùn và thay logo xanh Ford thành màu đen ( đang chờ ebay ship về)
Không kênh giá là may rồi. Lấy đâu mà có khuyến mãi phải không bác.

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Có bác nào thay 4 vỏ của Ex chưa vậy? Cho e xin tí thông tin với, tks các bác.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Có bác nào thay 4 vỏ của Ex chưa vậy? Cho e xin tí thông tin với, tks các bác.
Bác qua otofun, mấy bác box Ford bên đó thay vỏ rộn ràng lắm rồi. Toàn thay vỏ Mit bác ạ. Thấy bảo êm hơn nhưng cũng bồng bềnh hơn. Cá nhân em thì thấy ko cần thay, vì Hankook Mỹ xài cũng ổn.

• Like
Reactions: dollar113
BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.294
93
Bác qua otofun, mấy bác box Ford bên đó thay vỏ rộn ràng lắm rồi. Toàn thay vỏ Mit bác ạ. Thấy bảo êm hơn nhưng cũng bồng bềnh hơn. Cá nhân em thì thấy ko cần thay, vì Hankook Mỹ xài cũng ổn.
Chất lượng đường xá VN quyết định quân trọng lắm lắm luôn. Theo em thì ko cải thiên báo nhiêu.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Chất lượng đường xá VN quyết định quân trọng lắm lắm luôn. Theo em thì ko cải thiên báo nhiêu.
Theo cá nhân của riêng em nên chọn vỏ trên tiêu chí có ăn đinh, vật thể lạ nhiều không, nuốt ổ gà có dễ thủng không, tuổi thọ chứ còn êm với bám đường hay không nói thiệt em chưa đủ trình cảm nhận được dù chạy vỏ theo xe cùi bắp hoặc chạy Michelin. Chắc tại xe dỏm, không biết xe xịn sao.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Có bác nào đã test thử vụ khí thải lọt vào cabin xe chưa, có vài bác bên OF đã thử và có hiện tượng này, đang tìm cách giải quyết đấy, hy vọng là chỉ là xác xuất cho từng xe chứ không bị cả lô.

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Cảm ơn bác! Em cũng theo dõi thường xuyên bên OF, xe e đang chạy (Acura) Hancook thấy ồn và đã thay 4 vỏ Michelin thì thấy cũng còn ồn 1 xíu nhưng nó khác hẳn với Hancook nhưng e thấy nó mềm quá, dễ ăn đinh, cạ lề dễ rách vỏ và đa số đi đường Quốc Lộ nên muốn tìm vỏ loại khác chạy thử xem sao. Nếu tiệm vỏ xe k thu lại Hancook thì chắc để chạy luôn.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Cảm ơn bác! Em cũng theo dõi thường xuyên bên OF, xe e đang chạy (Acura) Hancook thấy ồn và đã thay 4 vỏ Michelin thì thấy cũng còn ồn 1 xíu nhưng nó khác hẳn với Hancook nhưng e thấy nó mềm quá, dễ ăn đinh, cạ lề dễ rách vỏ và đa số đi đường Quốc Lộ nên muốn tìm vỏ loại khác chạy thử xem sao. Nếu tiệm vỏ xe k thu lại Hancook thì chắc để chạy luôn.
Đó chính là điều em muốn nói. Vỏ xịn thì êm, bám đường, đi thích nhưng ăn đinh cạ lề nuốt ổ gà bị rách vỏ nhiều hơn, thay vỏ tốn tiền quá

Hạng B1
8/7/08
50
11
8
Có bác nào đã test thử vụ khí thải lọt vào cabin xe chưa, có vài bác bên OF đã thử và có hiện tượng này, đang tìm cách giải quyết đấy, hy vọng là chỉ là xác xuất cho từng xe chứ không bị cả lô.

Xác nhận là có mùi nha anh :).

Đừơng trừơng, lấy gió trong xe, đạp thốc ga lên khoảng 80 là có mùi. Còn nếu đạp ga lên từ từ thì không có.
Đừơng tp, xe nhiều, kg thể đạp thốc thì kg có mùi. Bữa đi với bà xã, bã tưởng mình đánh rắm :))

Cái này xử lý sao các anh? :)

Chỉnh sửa cuối: