Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Xác nhận là có mùi nha anh :).

Đừơng trừơng, lấy gió trong xe, đạp thốc ga lên khoảng 80 là có mùi. Còn nếu đạp ga lên từ từ thì không có.
Đừơng tp, xe nhiều, kg thể đạp thốc thì kg có mùi. Bữa đi với bà xã, bã tưởng mình đánh rắm :))

Cái này xử lý sao các anh? :)
Xe em cũng bị có mùi. Ngoài OF bị tất cả những ai đạp thốc ga thì bị mùi hết, còn ai chưa thử thì chưa thấy mùi. Tình hình này chắc tất cả đều bị chứ ko phai cá biệt đâu. Cái này phải khiếu nại với đại lý bằng văn bản và yêu cầu đại lý và hãng trả lời và đưa ra cách xử lý.

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Các bác ở OS cũng nên đưa xe ra cao tốc và đạp mạnh ga nhanh lên 4-5000 vòng/phút để test xem xe mình có bị ko? Nếu có cần cùng nhau khiếu nại lên hãng để họ xử lý.

Hạng B1
5/7/07
67
24
8
Các bác ở OS cũng nên đưa xe ra cao tốc và đạp mạnh ga nhanh lên 4-5000 vòng/phút để test xem xe mình có bị ko? Nếu có cần cùng nhau khiếu nại lên hãng để họ xử lý.
E cũng bị suốt lúc đi cao tốc. Nhưng đạp thốc thì bị thôi y như các triệu chứng các bác miêu tả.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Cảm ơn bác! Em cũng theo dõi thường xuyên bên OF, xe e đang chạy (Acura) Hancook thấy ồn và đã thay 4 vỏ Michelin thì thấy cũng còn ồn 1 xíu nhưng nó khác hẳn với Hancook nhưng e thấy nó mềm quá, dễ ăn đinh, cạ lề dễ rách vỏ và đa số đi đường Quốc Lộ nên muốn tìm vỏ loại khác chạy thử xem sao. Nếu tiệm vỏ xe k thu lại Hancook thì chắc để chạy luôn.
Tiệm vỏ họ sẽ thu lại Hankook đó bác, chủ yếu là giá thế nào thôi. Bên OF hình như cao nhất bán lại được 2.5 triệu/vỏ, nhưng thường thì chỉ được 2 triệu/vỏ.
Michelin mềm hơn thì sẽ dễ ăn đinh hơn, bác hay đi đường trường nếu là đường 80km/h thì nên thay Michelin đi cho êm, còn nếu hay đi đường 120km/h thì để Hankook mà đi vì đi lên 120km/h thì xe cũng ồn hơn nhiều nên lốp có êm cũng vẫn ồn thôi. Ở tốc độ 80km/h mà lốp êm thì thấy nó đỡ ồn kha khá.

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
L
Lúc đó là lấy gió trong hay gió ngoài vậy bác?
luc lấy gió trong bác ạh. Còn lấy gió ngoài thì hút vào nên nó sẽ đẩy ra và ko bị lọt khí thai vào xe.

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
E cũng bị suốt lúc đi cao tốc. Nhưng đạp thốc thì bị thôi y như các triệu chứng các bác miêu tả.
Em đã liên lạc với đại lý ròi, bác cũng liên lạc phản ảnh đi để hãng sớm có giải pháp khắc phục. Nhiều người bị thì hãng se làm sớm, ít thì nó lại ngáo ngơ bác ahn

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Xe mình chạy kéo số (bán tự động) đến 4-5k rpm cho đến 145km/h thì cũng có mùi khét dù lấy gió trong (fortun v 1 cầu 2014 chở 8 người lớn). khoảng chạy cỡ 4-500 mét. Chạy bình thường tiếp tục khoảng 20 phút thì hết mùi này.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em đi Cap 2016 không bị vấn đề này nhưng để ý thấy trên sàn xe dưới ghế phụ để tay thấy ấm hoặc hơi nóng, vị trí nóng ở dưới gầm xe là bầu khí thải mặc dù ở đó đã có gắn một tấm nhôm cách nhiệt theo xe rồi. Trường hợp xe có mùi khi thốc ga có thể do nhiệt ống pô hoặc bầu khí thải ở gầm xe nóng lên nhanh quá và không giải nhiệt kịp sau đó nó hấp nhiệt vào cái sàn xe và làm ra cái mùi đó. Các bác thử cho xe lên cầu, xem vị trí bầu khí thải chỗ nào thì dùng băng keo nhôm chịu nhiệt dán thêm cách nhiệt để giảm việc truyền nhiệt vào sàn xe xem sao.

• Like
Reactions: Globe and CD2345