Hạng B1
27/9/04
77
0
0
hueanh.com
RE: Những cây xăng tôt và những cây nên tránh tại HN

Cây xăng rộng rãi và thuận tiện là cây xăng Trần Quang Khải - Bác Cổ. (theo HoangND)

Các Bác cẩn thận cây xăng này nhé!
Em vô hai lần: lần đầu đong rất ổn và em thấy tin tưởng.
Lần hai có một chú có vẻ hiểu biết về xe ra đi xung quanh và phán này phán nọ về xe em, còn chú khác thì cứ bơm. Đến lúc lên xe đi một đoạn không thấy kim đồng hồ xăng chạy về vạch Full em mới té ngửa ra là bị đong thiếu nhiều (điều khiển từ xa (trong nhà) chăng?.

Các Bác cần chú ý nhé,

Tập Lái
22/8/05
1
0
0

Các Bác cũng nên cẩn thận với cây xăng ở đầu phố Hàng Vôi nhé

Tập Lái
31/3/05
30
0
6

Trích đoạn: ĐiChậm

Cách phân biệt: Có 1 cách nhận biết rất dễ các cây xăng bơm điêu là Loại cột bơm không giống cột của Petrolimex (có đồng hồ đo màu xanh), các loại khác thế nên cảnh giác vì đại đa số là điêu (theo MyPT)

Vấn đề thiết bị cân đong đo đếm cũng chưa hẳn đã là tất cả. Cái quan trọng là suy nghĩ và hành động của người sử dụng nó. Khối cây xăng của Petrolimex cũng điêu lắm đấy thôi.

Cứ theo tổng kết của bác Chậm thì thời buổi này thấy kẻ xấu thì nhiều mà người trung thực thì hiếm quá, ít ra là trong làng xăng dầu. Phải chăng do tình hình giá xăng tăng với tốc độ chóng mặt? Chỉ khổ mấy bác chơi xe phân khối nhớn thôi nhỉ!

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Emm thấy ông chú bảo cây xăng chỗ gần ngã tư Liễu Giai, Đội Cấn rất tốt, đổ áung mà chât lượng xăng rất tốt. Nhưng chỗ này rất chật chội, đỗ xe rất khó nên em chưa bao giờ đổ ở đấy cả. Có bác nào bình luận gì về chỗ này không ạ?

Tập Lái
7/6/05
4
1
1
Hà nội
RE: Những cây xăng cần tránh tại HN

Trích đoạn: giangtroc

Nên tránh:
- Cây xăng trong Bách khoa
- Cây xăng đầu Nguyễn Công Trứ
Tôi cũng lờ mờ là đã từng bị lừa ở đâu đó, mà nghĩ mãi không ra. Xem đến đây mới nhớ, ở Nguyễn Công Trứ bơm Giấc Mơ đến 26K chưa đầy bình, mà hồi đó A92 chỉ 7K.

Nghe tay thợ sửa xe máy nói xăng A92 ở cây xăng Nguyễn Trãi, gần ngã ba Khương Đình, hay bị pha. Không biết có đúng không?

Hai cây xăng này đều của Petrolimex thì phải!

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Cây xăng tốt:

- Cây xăng trên đường Thái Thịnh (đoạn gần Láng Hạ)
- Cây xăng ở ven đường Đê La Thành (cạnh cổng Heritage Hotel, chỗ *** bắt xxx)

Hạng C
18/3/05
651
12
18

thui chít, em toàn đổ ở đầu Láng Hạ chỗ gần SQ Mỹ.
Hôm nào thử đổ chỗ Heritage mà các bác nói xem sao.

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

Trích đoạn: Flattyre

Cây xăng rộng rãi và thuận tiện là cây xăng Trần Quang Khải - Bác Cổ. (theo HoangND)

Các Bác cẩn thận cây xăng này nhé!
Em vô hai lần: lần đầu đong rất ổn và em thấy tin tưởng.
Lần hai có một chú có vẻ hiểu biết về xe ra đi xung quanh và phán này phán nọ về xe em, còn chú khác thì cứ bơm. Đến lúc lên xe đi một đoạn không thấy kim đồng hồ xăng chạy về vạch Full em mới té ngửa ra là bị đong thiếu nhiều (điều khiển từ xa (trong nhà) chăng?.

Các Bác cần chú ý nhé,

cái lúc có thằng phán này phán nọ là thằng kia nó thọc vòi vào bơm mà không về 0 đấy bác ạ, em cũng bị một lần chính chỗ Bác Cổ đó, may mà em nhìn lên lúc nó đang bốc phét, vừa cho vào đã thấy 26ng rồi, em bảo "chưa về 0 à", nó bảo "cứ tưởng về rồi chứ nhỉ, ok, vậy là bơm từ 26ng nhé" !!!

Tập Lái
29/8/05
2
0
0

Các bác cũng nên lưu ý cây xăng cuối đường Đội Cấn - Bưởi. Đấy là cây xăng của quân đội nhưng nó cũng điêu lắm.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Trích đoạn: DiCham

thế còn cây đầu Trần Hưng Đạo?
Cây Nguyễn Đình Chiểu?
Cây cạnh Toyota GPhóng?
Cây Hàng Bún?

Đã bác nào đổi nhưng cây đó chưa?

Cây xăng Nguyễn Đình Chiểu thì quá là gian bác à.
Cây xăng Nguyễn Công Trứ cũng rất điêu.