Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Có 2 vấn đề về xăng ỡ vn .Thứ nhất là bơm xăng đểu thứ nhì là xăng có vấn đề.Thớt này các bác chỉ đang nói về vấn đề thứ 1 chứ chưa nói đến vấn đề 2.

Các trạm xăng có chữ P đoor yên tâm nhất ông xã em bảo thế. Họ đổ đusng và đủ. Ngoài ra còn chất lượng ổn định nữa các bác ạ. Còn một kinh nghiệm quý báu nữa là đo theo lít xăng thuơngf đủ hơn đổ theo số tiền.

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
RE: Những cây xăng tôt và những cây nên tránh tại HN

Theo tôi là không nên đổ xăng ở mấy cây thuộc các công ty tư nhân. Tôi có vài kinh nghiệm với nó ở cả HN và SG rồi. Hôm trước xe bị cạn xăng quá ghé vào một cây xăng tư nhân sát chân cầu SG (xin lỗi hơi lạc đề nhưng và VD gần đây nhất), đổ xong đi được một đoạn thì con xe máy của mình tự nhiên mất guaranttee, nhả tay ga ra 1 cái là chết máy. Chắc là xăng bọn này pha với dầu hỏa!!!!
Mấy cây xăng của các cty Petechim hoặc Petrolimex thì tốt hơn. Ít nhất thì chỉ có thằng nhân viên định ăn gian còn ở cty tư nhân thì tất cả chúng nó cùng muốn ăn gian nên xác suất an toàn thấp hơn nhiều. Có nhiều cây xăng được trang trí và có logo như là của Petrolimex nhưng thực ra lại là của tư nhân đấy!

đúng rồi trước e cũng nhầm vì nó là đại lí của Petro sau vào lấy hóa đơn mới té ra là cây xăng tư nhân, bọn gần đấy bảo chủ đại gia lắm từ đó e suy ra là nó rút ruột đong điêu thôi luôn ko vào đấy đổ nữa.

• Like
Reactions: buglover
Tập Lái
7/3/14
34
4
8
Cây xăng trên đường Hoàng Quốc Việt (có E5) cạnh ngã tư đèn xanh đỏ, lối rẽ vô viện E thì phải cũng rất OK.
Em đồng ý cây xăng trên đường Thụy Khuê nên tránh. Em chưa bị đổ điêu nhưng cực ghét thái độ của nhân viên đổ xăng. >.<
Phải cái ngày nào cũng đi qua, 1 tháng ko vào đây đổ vài ba lần thì ko biết lế về nhà kiểu gì :((

• Like
Reactions: bacaHcivic
Hạng B1
15/10/14
86
26
8
Cám ơn mọi người anh em nào biết post lên cho mọi người cùng tránh nhé. Giá xăng thì đã tăng cao rồi còn làm ăn phi đạo đức nữa chán thật :(