Tập Lái
14/11/17
31
13
3
Các bác né 2 cây xăng đoạn từ cổng ra bến xe Miền Đông đến chân cầu Bình Triệu 1 ra nhé.
Em đi xe 2 bánh đổ ở 2 cây này và các bé làm trò ảo thuật tráo tiền. Chất lượng và số lượng xăng thì e chịu, không kiểm chứng được :-D

Hạng B1
3/8/17
61
22
8
39
Có bác nào đổ xăng E5 chưa? E đang phân vân không biết có nên đem v2 spark at làm chuột bạch không? Các cụ cho e ý kiến....

Hạng B1
24/5/16
91
28
18
38
Có bác nào đổ xăng E5 chưa? E đang phân vân không biết có nên đem v2 spark at làm chuột bạch không? Các cụ cho e ý kiến....
Mình đổ 92 E5 từ năm 2006 . Nói chung thì rất là ổn ko vấn đề j. E "buổi sáng" at của mình đổ E5 bình thường ko vấn đề j. Khi đi xứ lạnh thì chịu khó buổi sáng khi đề máy nổ xong để nổ ko tải khoảng 1 phút là ok. Đây là ý kiến của mình thôi. Còn pác nào ưng 95 hoặc 92 thì tùy ạ.

• Like
Reactions: btpaul and Xi-trum
Hạng B1
3/8/17
61
22
8
39
Mình đổ 92 E5 từ năm 2006 . Nói chung thì rất là ổn ko vấn đề j. E "buổi sáng" at của mình đổ E5 bình thường ko vấn đề j. Khi đi xứ lạnh thì chịu khó buổi sáng khi đề máy nổ xong để nổ ko tải khoảng 1 phút là ok. Đây là ý kiến của mình thôi. Còn pác nào ưng 95 hoặc 92 thì tùy ạ.
Hay quá bác

• Like
Reactions: love 4 mits
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
e đổ comeco CMT8 gần Trần Văn Đang, cảm giác thiếu thiếu so với Comeco Lý Thái Tổ và Hàng Xanh

Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Kinh nghiệm của bản thân e, xe ít đi đổ E5 khi đề máy hơi lẹt xẹt 1 chút rồi mới nổ, hiện tượng gần giống như xe bị yếu bình.

• Like
Reactions: daunhotspo
Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Kinh nghiệm của bản thân e, xe ít đi đổ E5 khi đề máy hơi lẹt xẹt 1 chút rồi mới nổ, hiện tượng gần giống như xe bị yếu bình.
Yên tâm đi bác , trước khi để Chính phủ đồng ý cho triển khai kinh doanh mặt hàng này đến nhân dân thì các nhà khoa học và nhà sx phải nghiên cứu nhiều và về thời gian sắp tới không chỉ có E5 mà chúng ta sẽ có thêm E8 và E10 nữa đấy bác . Đặc tính của E5 là chỉ số chống kích nổ cao và các độc hại từ khí thải là 0 nên rất lợi ích . Có điều , E5 muốn sử dụng được phải đạt độ tinh khiết nhất định nếu không nó sẽ tạo ra sự gỉ sét ở bề măt tiếp xúc do tính hút nước của E5 ( nên Note nhỏ với các bác cố gắng lưu giữ hóa đơn đổ xăng để sau này có chứng lý nhé .....) Vui vậy thôi chứ không ai dại để phải suốt ngày phải đi bồi thường đâu các bác nhể.

Tập Lái
27/6/17
8
2
3
32
Thấy các pác ở HN bàn về các cây xăng ở ngoài kia bổ ích lắm, e lục trên 4R không thấy đề cập tới mấy cây xăng trong này (hay là tìm không đúng chỗ). E đề nghị pác nào có kinh nghiệm về mấy cây xăng trong này đóng góp với. E thấy chưa chắc cứ là cây xăng của Petrolimex là tốt, đơn cử cây xăng của petrolimex ở CMT8 - Nguyễn Đình chiểu đổ lúc nào cũng đủ, còn cây xăng ở ngay trước xí nghiệp Petrolimex ở cuối đường Nơ Trang Long có thằng bán xăng nhanh như điện, nó bơm xe Honda xong dí vòi vào xe mình luôn, nếu không để ý thì nó không bấm lại đồng hồ hoặc tính luôn phần đổ vào xe kia cho mình:mad::mad::mad:.
Có vụ tính luôn xăng đã đổ cho xe trước hả bác. Haizz

Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Xí nghiệp bán lẻ petro trên đường Nơ Trang Long chỉ có 1 trạm ngay góc NTL- LQĐ , các trạm còn lại chỉ là đại lý .