Tập Lái
20/3/18
3
2
3
37
Em mua đất phân lô 4 năm đã thanh toán hết tiền mà CDT(Gia Long) chưa ra sổ, cứ hẹn hoài, và không chịu trả tiền lại thì có cách nào lấy được tiền không các bác, lên cty thì chỉ gặp được tiếp tân, tụi giám đốc gọi không bao giờ nghe máy, nhờ các bác chỉ giáo

• Angry
Reactions: chutungvn
8/8/16
1.734
2.891
113
Nhận 100 đ từ TÂY ,thì cty QUẢN LÍ ở VN hốt 50-60 ,youtuber rành công nghệ dc 40-50 ( m còn ko biết nữa là )
Khá Bảnh sai mà có 1 mặt oan nhé ,ko hưởng nhiêu mà bị đổ đầu 1 m hưởng 100%
Nhìn vào nhà của nó thì thấy là trong 40-50 đó nó nhận dc chắc 1-2đ ~ 4-40 tr/th tùy số xem
Số đó bị mấy ng rành chặn qua nhiều tầng.Ngay cả ng cty QUẢN LÍ ở VN cũng chặn bớt tiền.
Chính mấy ng đó phát hiện ra Bảnh rồi như ông bầu tăng like,pr , phân phối rộng trên net

Hạng B2
15/3/12
138
104
43
TP HCM: Hàng chục khách hàng lao đao vì dự án “ma” tại quận 9

Lại thêm dự án ‘ma’ làm khách hàng khốn khổ

• Like
Reactions: pheo@
8/8/16
1.734
2.891
113
BĐS cũng vậy ,đồn thổi lên gấp 10,20 lần .Dễ thì VN thành cường quốc vì dân quê cũng triệu phú USD
Nghe ng quán ăn nói ,2016 em họ mua 5x20 MT nhựa 150 tr ở GIA BIỆN ,TAM LẬP ,PHÚ GIÁO :
"Ko rao bán mà có ng trả 1,5 tỷ" => dĩ nhiên là chắc có chuyện gì ngon họ mới mặt dày hỏi mua khi m ko bán => giữ tiếp
Điệp khúc quen vô cùng ở nhiêu nơi :ĐỨC HÒA ,LA ( bà TÁM nhà quen lôi kéo m mua 10-1-2018 :):)) , ĐÀ NẴNG ,.....
giá 15 tr/m2 chỗ xanh lè ,siêu hẻo lánh !!!!! :D:D:D

Những chủ đầu tư BĐS lừa đảo

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Các bác cho em hỏi dự án Ecosun city ở Cần Đước, Long An (gần QL50) thế nào? có an tâm đầu tư không ạ? giá hiện nay phân nền khoảng bao nhiêu m2?

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Các bác cho em hỏi dự án Ecosun city ở Cần Đước, Long An (gần QL50) thế nào? có an tâm đầu tư không ạ? giá hiện nay phân nền khoảng bao nhiêu m2?
Ecosun City bán lâu rồi bác. Em là người mua đây. Pháp lý thì mua xong là có sổ hết rồi. Giá thì cao chót vót. Khuyên bác thật lòng không nên mua. Em ngâm ở đó hơn năm rưỡi rồi mà chưa ra hàng được. Sale thì toàn tụi đểu giả, toàn dụ mình mua dự án mới của cdt chứ méo chịu hỗ trợ ra hàng cho khách.

Hạng B1
4/8/18
93
62
18
27
Mấy bác cho em hỏi dự án Phú Quang với Hoa Lâm hợp tác bên Ngô Chí Quốc mà mé Bình dương ấy, em lên xem ten là Island Riverside ấy, có uy tín ko mấy bác, lên gg search có vụ Cty Phú quang nào cg gom tiền dân rồi hô biến từ mua bán thành hợp tác ấy. Là 1 với CĐt trên hay chỉ giống tên thôi vậy ah

https://cafeland.vn/du-an/du-an-khu-dan-cu-island-riverside-binh-duong-2125.html

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Ecosun City bán lâu rồi bác. Em là người mua đây. Pháp lý thì mua xong là có sổ hết rồi. Giá thì cao chót vót. Khuyên bác thật lòng không nên mua. Em ngâm ở đó hơn năm rưỡi rồi mà chưa ra hàng được. Sale thì toàn tụi đểu giả, toàn dụ mình mua dự án mới của cdt chứ méo chịu hỗ trợ ra hàng cho khách.
Hàng này là OTC (Ôm Tới Chết) mà anh.

Hồi mình ôm đất dự án Đức Hòa, LA cũng oải lắm. Ra hàng được là 1 may mắn, chục năm rồi mà có ma ở chứ ai thèm. Cả vùng chỉ toàn đất trắng xen cỏ lưa thưa. Không người, không bò, không có bất cứ sinh vật gì. Mỗi lần chạy 40 km thăm đất mà nản và tự trách mình ngu, nghe lời bơm thối của mấy thằng cò. Bán được mừng gần chết, cũng may là tụi nó tạo sóng để chuyền hàng, mình ké vào! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó

Cái này.....mình thắc mắc , nhờ mấy bác rành thông tin .
- Dự án Eco town Nguyễn Văn Bứa . CTY Phúc Khang cdt năm 2013 .
- DT 5x16 , 5x17 , 5x18.......giá từ 1.5t - 2.1t .
- kí Hdmb , xây liền theo mẫu 2 tấm .
---------------
1/ Giá tốt so với khu vực .
2/ khuôn viên , hạ tầng OK .
-----> 2019 vẫn chưa phủ 75% mật độ . Hiện chỉ khoảng 40% .

Attachments

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Hàng này là OTC (Ôm Tới Chết) mà anh.

Hồi mình ôm đất dự án Đức Hòa, LA cũng oải lắm. Ra hàng được là 1 may mắn, chứ chục năm rồi mà có ma ở chứ ai thèm. Cả vùng chỉ toàn đất trắng xen cỏ lưa thưa. Không người, không bò, không có bất cứ sinh vật gì. Mỗi lần chạy 40 km thăm đất mà nản và tự trách mình ngu, nghe lời bơm thối của mấy thằng cò. Bán được mừng gần chết, cũng may là tụi nó tạo sóng để chuyền hàng, mình ké vào! :D
Giờ mua dự án thì phải hỏi kỹ xem đám sale có hàng ở trỏng không mới dám mua. Còn dự án nào mà bán 100% cho khách thì bye sớm. Vì mấy cái dự án kiểu này hết event bán hàng là tụi nó cuốn gói cút sạch :(

8/8/16
1.734
2.891
113
Trên net, cmt thật lòng về giá ít .Mình đầu tư nên biết rõ giá ,thấy đa số trên báo ,kể cả cmt ng đọc ,toàn nghe nói và cho giá sai ko à
https://vnexpress.net/kinh-doanh/gia-nha-sai-gon-ha-noi-tang-hang-chuc-lan-sau-17-nam-3909488.html
Tin nổi ko ,Q1 của HN giá tb 11 tr/m2 hay MT giá 33 ,hẻm giá 11
LỀU BÁO ,LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁOLỀU BÁO LỀU BÁO LỀU BÁO

12/10/07
2.646
10.496
113
Giờ mua dự án thì phải hỏi kỹ xem đám sale có hàng ở trỏng không mới dám mua. Còn dự án nào mà bán 100% cho khách thì bye sớm. Vì mấy cái dự án kiểu này hết event bán hàng là tụi nó cuốn gói cút sạch :(
Tụi nó có hàng thì bác còn khổ hơn. Tới lúc có biến là nó chỉ lo đẩy hàng nó, hàng bác toàn dùng để làm chân gỗ cho nó dễ thoát.

Tôi search trên google map thấy Eco sun nằm ngay trên một cái nghĩa trang. Có nhầm lẫn gì không vậy ta? :(

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Từ năm 2002 đến nay giá nhà trên địa bàn hạ nội giảm đi 1/2 . Năm 2002 tôi bán 1 cái nhà trên nghĩa đô lúc đó là 1.2 tỷ khoảng 240 cây vàng
Bây giờ cái nhà đó khoảng 5 tỷ được 150 cây . Riêng hà nội mấy năm nay nói ko với sốt nhà nhé
là Cmt số 3 của bài, tăng 4,18 lần + sai số là 4,5
https://vnexpress.net/kinh-doanh/gia-nha-sai-gon-ha-noi-tang-hang-chuc-lan-sau-17-nam-3909488.html
cmt số 8 xạo chắc mua đỉnh SG 2018 ,LỖ nên dối lòng để hy vọng huề vốn.Giờ vàng 3,6x tr đâu ra 4 tr.2002 có 5xx-660 ĐÂU RA 300
"năm 2002 vàng có 300k/1 chỉ.giờ giá vàng gần 4 triệu/1 chỉ."!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! XẠO ,NHỤC,VÔ LIÊM SỈ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Tụi nó có hàng thì bác còn khổ hơn. Tới lúc có biến là nó chỉ lo đẩy hàng nó, hàng bác toàn dùng để làm chân gỗ cho nó dễ thoát.

Tôi search trên google map thấy Eco sun nằm ngay trên một cái nghĩa trang. Có nhầm lẫn gì không vậy ta? :(

2 dự án lận anh. Ecosun và Ecosun City (đều của Goldend Land). Ecosun City ở bên đường tránh QL50. Ecosun ở Đinh Đức Thiện sau lưng nghĩa trang.
Mình ôm cả 2 dự án này là đang nằm thở oxy :(