8/8/16
1.734
2.891
113
CMỹ -ĐNai m đang rao bán mà giờ vỡ mặt với giá ảo .
Khốn thân SỐT giá ảo tăng tiếp 30%, tụi quanh đó rao 200-245/m ngang mà nó trả m có 160,tăng tiếp có 5% ,ko phải 30% => vỡ kế hoạch bán xong + tiền dư mua lại lô khác
=> ôm luôn .M thấy bán cũng dc lời mà mua lại giá quá ảo thế chẳng = ôm luôn

Chỉnh sửa cuối:
QTB confirmed
Tập Lái
5/11/18
28
5
10
Họ có 1 cái ở Long Thuận khá lâu rồi cũng chưa ra được sổ, còn 1 cái ở Trường Lưu thì còn chưa làm hạ tầng. Mấy cái này cũng ngót nghét 1 năm rồi thì phải.
Em đóng góp thêm với bác 1 dự án cũng lâu lâu (quá hạn theo "HĐ hứa chuyển nhượng" :p:p) cty này nữa là DA ở trong đường 8 Long Phước. GĐ cty này tên là Cường (85, 86 gì đó) trước làm ở đít xanh sau đó ra mở cái cty này (à thực ra là mở 2 cty cùng có tên Phá tan gia khác ở là 1 cty có từ đầu tư, 1 cty ko có). Nói chung e thấy cty này thì "mùi" lắm

• Like
Reactions: lucsi
8/8/16
1.734
2.891
113
Đất tăng x30 còn có nữa là x10
Khu hoang ,ko ai ở chỉ có vài chủ mỗi ng vài ha ,
Rồi nghe ai dở lại dự án KCN xưa thế là họp nhau hô lên gấp chục .
À mà x10 chi ,vài ng đó bắt tay nhau hô luôn x90 cho đã chờ ĐẠI GIA,ĐẠI CTY nó cúng tiền :D
Mua đất lớn toàn thứ DỮ , KO TIM mà đòi ăn tiền của nó

Ờ nó ko rành GIÁ toàn NGU để mua cho dân đen x10 :D:D:D vào 2019 lúc đất đã cao :D:D:D:D
Ko thấy đền bù KCN toàn bị khiêu kiện à ?
KCN mở ra chỉ có KDC đông là ko bị giải tỏa thì giá x2,x3 như CHUNG . Như m ở CMỸ-ĐN nè
ĐG ĐÃ VẼ MỐC MỞ RỘNG 8 làn xe CHUẢN BỊ LÀM TIẾP THÊM KHÚC NÀY, mà ĐẠI GIA trả m có 31% = x 1,31 so với 1 năm trước thì đủ hiểu KỀN , DỮ , KO TIM đễn xương cũng ko tha, ở đó x2 :D:D:D
Dù biết trước chuyện ẢO ,mua rẻ mà bán vẫn còn vỡ mặt với ĐẠI GIA ,KỀN , DỮ đó .
Kiểu này chỉ có mua ngay chủ mới dc 1,77 lần ( TT tăng x3 !!!) như bên CĐức
Vụ KCN ở XM
BE ôm quá trời đất sạch ở BD, chỗ khác nên nó sẽ ko làm chỗ này ( chưa qh để đền bù nữa là )
KCN sạch của NHẬT ,vớ vẩn vì báo đăng bên ĐÁ BẠC năm đó
Bảo Lộc mình xuống tàu trước đalat , bỏ 2 tỏi sau 4 tháng ăn 23%, mình mua nhà mặt tiền cách vincome bảo lộc 1km..
1,23 LẦN À ,y chang m.
M mua CMỸ-ĐN ,3 th cũng dc 22,5% ( chưa - tiền cò ) ,xêm nhau dù ở xa lắc giống như quy ước ngầm
BNinh và BMT cách xa nhau mút chỉ 2 ,đầu VN mà tỉ lệ lên cũng là 65,7%
Tháng 11 năm ngoái em lên đó đã thấy sảng rồi bác.
Đi uống cà phê ở bất kỳ quán nào cũng thấy môi giới ngồi đầy, nói chuyện đất đai, alo liên tục, giá nhảy nhót tứ tung.
Chuyện lừa cọc, kê giá gặp nhan nhản, tội nhất mấy người ở huyện lên lớ ngớ mua đất bị lừa.
Em có miếng đất ở rìa BMT, mua 350tr lúc cuối năm 2017, tháng 11 năm 2018 lên thấy sốt xèo xèo, em đẩy luôn với giá 580tr.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Vì bài tui nói về trò, chiêu ko đụng ông mà ô sửa tên xúc phạm
=> ô chắc lừa ng ta ,.... như bài
Dù, a e nói chuyện vui mà khó tính vãi. Coi như chưa từng đọc comment ...
Còn tui lừa hay ko thì ông nên nhớ trên đời này ko phải ai cũng xấu như ông nghĩ nhé.

8/8/16
1.734
2.891
113
@oz gọi ng khác là
1 thời để nhọ nghĩa là 1 thời để xấu hổ .Ko sỉ nhục là gì ?
Ng ta chỉ nói m nhột
Chợ tốt tin lừa nhiều kinh. Thêm số lừa
0898079838
0931137177

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/9/17
139
176
43
37
Bác Mtdn nghiêm túc quá , bác oz chỉ trêu tí cho vui chứ không có ác ý gì đâu b ^^

8/8/16
1.734
2.891
113
Đại lộ ven sông Sài Gòn dài 3x km ?? :(:(:(
Metro Bến Thành Tham Lương 10 km bao năm rồi có chưa dù tuyến đông 1 SG ,trùm kẹt xe ?
Nó khởi công rồi nhé .Chắc mộ xanh cỏ rồì vẫn ko có tiền làm nói gì ĐL VS SG do chúa nổ Tuần Châu PR để bán đất gom từ trước giá gấp 1x lần
Nửa CỦ CHI dính trực tiếp
ĐL VS SG ko ai ngu đi làm vì chi phí quá lớn do nền đất bãi sông
Đã vậy còn quanh co ,xe máy tốn time hơn là đi đg TL15 ,QUANG TRUNG,PVTRỊ
ĐL VS SG lừa lớn 1 là đây chứ đâu
Nhơn Trạch ban đầu và bây giờ định xây cầu thiệt chỉ là lực bất tòng tâm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tui thấy vụ ali33 chỉ là phần nổi của tảng băng thôi.
Biết bao cơ man nào dạng al34,5,6,7,8,9....n vẫn tồn tạ và hoạt động công khai tràn lan đầy dẩy trên net: FB, zalo, các địa chỉ trang web tự tạo... và len lỏi đầy trong các tin rao của những trang rao vặt...

Đièu đáng trách là mặc dù đã có nhiều bài báo viết rỏ những vụ lừa đảo thế mà thiên hạ lại cứ nhẹ dạ tin vào những cái tỉn rao vớ vẩn đó. Ngay cả những người có trình độ cao cũng cứ tin nơm nớp...