Tập Lái
24/11/13
27
0
1
Thường thường còn 1 lý do gây nổ lốp là do xe chở hàng quá tải nữa bác ạ. Với lại một số người tiết kiệm tiền mua các loại lốp dỏm được tân trang từ lốp cũ cũng dẫn đến nổ lốp. Việc phục hồi lốp cũ có thể làm để tiết kiệm vật tư nhưng phải làm đúng kỹ thuật, phải theo đúng quy trình công nghệ để đảm bảo chất lượng sử dụng của lốp phục hồi, sản phẩm phải được kiểm định chất lượng và có tem đạt tiêu chuẩn.

Tập Lái
24/1/14
15
3
3
36
alihung nói:
Thường thường còn 1 lý do gây nổ lốp là do xe chở hàng quá tải nữa bác ạ. Với lại một số người tiết kiệm tiền mua các loại lốp dỏm được tân trang từ lốp cũ cũng dẫn đến nổ lốp. Việc phục hồi lốp cũ có thể làm để tiết kiệm vật tư nhưng phải làm đúng kỹ thuật, phải theo đúng quy trình công nghệ để đảm bảo chất lượng sử dụng của lốp phục hồi, sản phẩm phải được kiểm định chất lượng và có tem đạt tiêu chuẩn.
đây là chuyện không tưởng ở vn bác ạ, tài chở quá tải là chuyện hàng ngày để tiết kiệm chi phí nhằm có lãi, lốp tân trang cũng được miễn rẻ là sử dụng luôn thành ra mấy xe tải mới là hung thần của đường phố

Tập Lái
5/3/14
19
11
3
alihung nói:
vậy mới thấy vai trò quan trọng của công nghệ bác ạ, cứ thay hẳn một lần lốp mới đi đường trường tốc độ cao mà áp suất vẫn ổn định thì yên tâm rồi

Hạng B1
21/11/13
73
25
18
yukitoro nói:
alihung nói:
đây là chuyện không tưởng ở vn bác ạ, tài chở quá tải là chuyện hàng ngày để tiết kiệm chi phí nhằm có lãi, lốp tân trang cũng được miễn rẻ là sử dụng luôn thành ra mấy xe tải mới là hung thần của đường phố

Cuối cùng vẫn là do lợi nhuận nên mới phải dùng những chiêu trò như thế. Nhưng đó là trường hợp với xe tải thôi, bản thân chúng ta nên tìm mua những loại lốp phù hợp nhất với con xế hộp của mình để bảo đảm an toàn là trên hết, đừng ham rẻ mà gặp tai nạn không đáng có.

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Vì ai cũng muốn làm người tiêu dùng thông minh cả bác ạ. Theo em thì cứ chọn thứ cao tiền,có thương hiệu mà mua thì xác suất hàng dỏm rất ít.

Hạng B1
20/12/11
85
10
8
Cứ giá cao chưa chắc đã là hay bác ạ. Nếu bác như em, là người thường xuyên công tác đi đây đó, cứ mỗi 3 năm phải thay lốp thì lúc đấy chuyện tiền lốp sẽ cực nặng đấy. Trong thị trường lốp tầm trung theo đánh giá của em, để đáp ứng nhu cầu đó thì phải chọn loại lốp có bố cao su bền, tuổi thọ dài như Goodyear thì mới kinh tế.

Hạng B1
5/1/12
71
12
8
bgt12 nói:
Vì ai cũng muốn làm người tiêu dùng thông minh cả bác ạ. Theo em thì cứ chọn thứ cao tiền,có thương hiệu mà mua thì xác suất hàng dỏm rất ít.
dỏm thì không dỏm đâu nhưng em nghĩ mỗi quốc gia đều có đặc điểm đường xá khác nhau chọn loại nào phù hợp với loại địa hình mà mình đang đi thì mới là biết chọn lốp chứ mua mắc tiền mà không biết cách sử dụng thì phí lắm bác ak và sẽ có ác cảm với loại lốp đó

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
balboa nói:
dỏm thì không dỏm đâu nhưng em nghĩ mỗi quốc gia đều có đặc điểm đường xá khác nhau chọn loại nào phù hợp với loại địa hình mà mình đang đi thì mới là biết chọn lốp chứ mua mắc tiền mà không biết cách sử dụng thì phí lắm bác ak và sẽ có ác cảm với loại lốp đó
Bác này nói cũng hợp lý nè

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
balboa nói:
bgt12 nói:

Bác nói đúng rồi, cứ chăm chăm vào giá tiền mà đánh giá chất lượng lốp thì hình như chưa khách quan.

Hạng B1
20/12/11
85
10
8
Nếu muốn kinh tế thì có thể chọn đi các dòng lốp tầm trung, vẫn tốt như thường. Với một giá tiền khá mềm thì có thể chọn dòng lốp Goodyear vì dù sao tuổi thọ của lâu mà với lớp cao su cứng nên cũng bền. Lúc trước một số bác hay chê Goodyear đi ồn do lốp cứng nhưng theo em thấy điều này đã được cải thiện và khắc phục với những đợt lốp sau này rồi.