Tập Lái
18/6/17
11
3
3
44
Tôi cũng phân vân như bác và đã quyết định chọn Trax. Bây giờ tôi cũng hoàn toàn hài lòng với quyết định của mình :D.

Về an toàn, xe có thêm tính năng tự động khóa tất cả các cửa khi vào số D, tự động mở các cửa khi xe về N hoặc P (có tùy chọn chỉ mở ghế tài hoặc off chế độ này) làm bà cả rất hài lòng vì nhà có trẻ nhỏ.

Tuy nhiên hiện tại có 2 vấn đề:
1. Bậc lên xuống cửa xe bằng cao su, và rất bám bẩn, vì chân thường xuyên cọ vào, trải da cũng không tới, mà phụ kiện ốp chân cửa thì chưa thấy có.
2. Nhựa cột B cạnh ghế tài bắt đầu xước do va đập khi tháo dây an toàn, có vẻ chất lượng nhựa này không tốt. Hiện tại cũng đang chưa có cách xử lý.

Còn lại thì hoàn toàn đồng ý với bác chủ thớt :D.
Em đang định cưới em này, nhưng băn khoăn nó có hay hỏng vặt ko vì e ko có thời giờ rảnh nhiều mang ra gara. Bác dùng 1 thời gian rồi cho xin ít kinh nghiệm ạ.

Tập Lái
14/7/17
19
2
3
tháng 10 này chương trình khuyến mãi của Chevrolet Trax giảm thêm 20tr nữa là còn 679tr, các bác có nhu cầu xem và text xe alo em nhé. sdt em trên avata ạ.

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
E vừa mới đi xem e trax chiều nay, về ngoại thất thì khá ok, nội thất thì bt, không được sang, hốc để đồ chỗ lái hơi nhỏ, k có kiểu hộp để đồ dưới bệ tì tay, ít cổng usb. Còn nữa là e không ưng quả taplo lượn sóng lắm, giá như nó vuông vắn như colorado thì đẹp. Được cái xe rộng rãi, thoáng. Khen có, chê có nhưng nói chung là rất hợp với gđ e (2 ng lớn, 3 baby thỉnh thoảng đi đâu có thêm ô, bà). Sau khi xem e nó xong là e hết luôn phân vân chọn e nào giữa focus và mazda 3, e chỉ còn băn khoăn về khoản ăn uống và độ bền của e nó thôi. Bác nào chạy e nó rồi thì cho e ít tư vấn với.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
E vừa mới đi xem e trax chiều nay, về ngoại thất thì khá ok, nội thất thì bt, không được sang, hốc để đồ chỗ lái hơi nhỏ, k có kiểu hộp để đồ dưới bệ tì tay, ít cổng usb. Còn nữa là e không ưng quả taplo lượn sóng lắm, giá như nó vuông vắn như colorado thì đẹp. Được cái xe rộng rãi, thoáng. Khen có, chê có nhưng nói chung là rất hợp với gđ e (2 ng lớn, 3 baby thỉnh thoảng đi đâu có thêm ô, bà). Sau khi xem e nó xong là e hết luôn phân vân chọn e nào giữa focus và mazda 3, e chỉ còn băn khoăn về khoản ăn uống và độ bền của e nó thôi. Bác nào chạy e nó rồi thì cho e ít tư vấn với.
Đúng đó, nội thất thấy kém phần long lanh. Chạy thử thấy báo 9l, không biết trước đó cái trip chạy loại đường gì, có vẻ tiết kiệm so với Cruze báo 11-13l.

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Em nó mới quá + doanh số quá thấp nên cũng khó có ai tư vấn dùm bác rồi

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Có mấy chi tiết nho nhỏ nhưng e thấy khá xấu và bất tiện đó là chốt cửa như cái đũa cắm ở xe như xe tải thập niên 90 (cái này quá xấu luôn chứ chả phải xấu!), lẫy chuyển số chả có đèn báo ở dưới các chữ P, N, M..., k có lẫy chuyển số trên vô lăng nên hơi bất tiện (riêng vô lăng và bảng taplo của e nó xấu hơn vitara khá nhiều nhưng đc cái giá bù lại phần nào). Ngoài ra không có cảm biến trước là 1 điểm trừ với tài non như e.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Có mấy chi tiết nho nhỏ nhưng e thấy khá xấu và bất tiện đó là chốt cửa như cái đũa cắm ở xe như xe tải thập niên 90 (cái này quá xấu luôn chứ chả phải xấu!), lẫy chuyển số chả có đèn báo ở dưới các chữ P, N, M..., k có lẫy chuyển số trên vô lăng nên hơi bất tiện (riêng vô lăng và bảng taplo của e nó xấu hơn vitara khá nhiều nhưng đc cái giá bù lại phần nào). Ngoài ra không có cảm biến trước là 1 điểm trừ với tài non như e.
Nội thất vụ " cái đũa" là e đồng ý với bác. Nhớ bữa năm ngoái thử xe (cruze). Ngó tới ngó lui cũng thấy cái chốt cửa nó vô duyên thôi rồi. Chả hiểu mấy ông tk ra mấy em chevy nghĩ gì nữa

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Thứ 1 là tiền ít ko thể đòi hít hoa thơm đc. Chốt vậy đã cho nhanh rồi nói tiếp

Xe nhỏ thì hốc đồ phải nhỏ. Ko có hộp tì tay là chuyện bình thường của xe hạng B. Tuy nhiên Trax có cái tay bật lên xuống bên hông ghế đó. Cái đó dùng để tì tay. Chỉ là ko có hộp để đồ thôi. Xấu đẹp thì tuỳ mắt mỗi người nên ko bàn. Bền thì nó mới đc bán ở VN vài tháng nên ko ai dám phán. Tuy nhiên theo kinh nghiệm người ta bảo nhau thì khó mà bền đc như xe Nhật. Nói chung cứ bảo trì bảo dưỡng đàng hoàng thì 5 năm chả vấn đề gì đâu. Vụ chốt cửa thì đó là điều bình thường. Xe Đức cũng vậy. Ai dám chê xe Đức nhà quê? Trax có ưu điểm là cùng tầm giá ko thằng nào có infotainment system chính hãng có android auto/apple carplay cả. Ko cảm biến trước là chuyện thường. Nhiều xe cả tỉ còn ko có cảm biến sau luôn chứ nói gì cảm biến trước. Trong phân khúc compact SUV có vitara có cảm biến trước thôi.

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Thứ 1 là tiền ít ko thể đòi hít hoa thơm đc. Chốt vậy đã cho nhanh rồi nói tiếp

Xe nhỏ thì hốc đồ phải nhỏ. Ko có hộp tì tay là chuyện bình thường của xe hạng B. Tuy nhiên Trax có cái tay bật lên xuống bên hông ghế đó. Cái đó dùng để tì tay. Chỉ là ko có hộp để đồ thôi. Xấu đẹp thì tuỳ mắt mỗi người nên ko bàn. Bền thì nó mới đc bán ở VN vài tháng nên ko ai dám phán. Tuy nhiên theo kinh nghiệm người ta bảo nhau thì khó mà bền đc như xe Nhật. Nói chung cứ bảo trì bảo dưỡng đàng hoàng thì 5 năm chả vấn đề gì đâu. Vụ chốt cửa thì đó là điều bình thường. Xe Đức cũng vậy. Ai dám chê xe Đức nhà quê? Trax có ưu điểm là cùng tầm giá ko thằng nào có infotainment system chính hãng có android auto/apple carplay cả. Ko cảm biến trước là chuyện thường. Nhiều xe cả tỉ còn ko có cảm biến sau luôn chứ nói gì cảm biến trước. Trong phân khúc compact SUV có vitara có cảm biến trước thôi.
Xin lỗi bạn, mua mớ rau người ta còn phải chọn nữa là, đừng nói câu tiền ít... chẳng có gì là hoàn hảo cả kể cả xe sang tuy nhiên cái cần chê vẫn phải chê, cái khen vẫn phải khen, cái không ưng vẫn k ưng, chốt cuối cùng tổng thể mình ok là xuống tiền, nếu k thế thì cần gì phải lựa chọn? Ok? Bạn chỉ giúp mình con xe Đức nào sx năm 2017 có cái chốt cửa dạng "cái đũa" như thế?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Xin lỗi bạn, mua mớ rau người ta còn phải chọn nữa là, đừng nói câu tiền ít... chẳng có gì là hoàn hảo cả kể cả xe sang tuy nhiên cái cần chê vẫn phải chê, cái khen vẫn phải khen, cái không ưng vẫn k ưng, chốt cuối cùng tổng thể mình ok là xuống tiền, nếu k thế thì cần gì phải lựa chọn? Ok? Bạn chỉ giúp mình con xe Đức nào sx năm 2017 có cái chốt cửa dạng "cái đũa" như thế?
Con này là BMW series 7 mẫu mới nhất. Toại nguyện chưa bác? Bác chưa ngồi vô con xe Đức nào thì cũng nên google học hỏi thêm chứ sao lại tinh tướng để chứng tỏ điều gì nhỉ?

1 con xe để khen hay chê gì thì ko ai cấm bác cả nhưng phải chú ý là trong tầm tiền có những thứ ko đòi hỏi được

Những đánh giá và cảm nhận ban đầu về Chevrolet Trax tại Việt Nam