Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Xe màu đen là chúa dễ dơ... mùa nắng thì bụi còn mùa mưa thôi khỏi bàn. Vd xe màu trắng nhà có máy xịt đi trong tp sạch sạch xịt sơ sơ trong 5 10ph còn chấp nhận đc chứ... xe màu đen là quên đi =))
Chuẩn lun. Màu đen là bửn nhất.

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Thực ra, bây giờ em mới biết là xe đi mưa về hay để qua đêm có mưa thì tính axit trong nước mưa sẽ làm hỏng sơn. Mùa mưa vừa rồi, em toàn để ngoài trời để tránh chuột. Nhà e thì có gara cho xe, nhưng mùa mưa e ít để trong đó, vì chỗ đó ẩm thấp, dễ là chỗ trú ngụ của chuột và em cũng đã twgfn đau đầu với lũ ấy rồi. Chắc phải bổ sung thêm bước xịt sạch nước mưa nữa...

Hạng F
16/7/15
6.295
25.110
113
xe em để mấy tháng mới rửa 1 lần (bạc), mỗi lần rửa = trời mưa @@, mỗi lần rửa cảm giác có xe mới :D

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Thực ra, bây giờ em mới biết là xe đi mưa về hay để qua đêm có mưa thì tính axit trong nước mưa sẽ làm hỏng sơn. Mùa mưa vừa rồi, em toàn để ngoài trời để tránh chuột. Nhà e thì có gara cho xe, nhưng mùa mưa e ít để trong đó, vì chỗ đó ẩm thấp, dễ là chỗ trú ngụ của chuột và em cũng đã twgfn đau đầu với lũ ấy rồi. Chắc phải bổ sung thêm bước xịt sạch nước mưa nữa...
Tôi làm cái mái ngoài vườn để xe , nhưng nuôi thêm 2 con mèo , và rất may mắn là tối nó cứ nằm dưới gầm xe vì không bị sương và mát , nên khá yên tâm về khoản chuột, xe để trong nhà mỗi lần đi về hoặc sáng sớm đi làm nổ máy trong nhà gây hôi và độc hại.

• Like
Reactions: Thanh Van
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vụ để hút ẩm trên xe coi bộ hay à, vậy mà đó giờ em không nghĩ tới, hehe. Thanks chủ thớt