Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
phanh tang trống vẫn còn ok chán nên vẫn sử dụng pình thường thui, bi jo xe nó làm phanh sau tang trống hơi bị nhiều đó , ko chỉ honda.
Cảm biến bi giờ đa số hàng tàu, lắp vào làm gì để ko an toàn xe,
Vãi cả cảm biến không an toàn. Cảm biến là option an toàn nhất cho ví tiền chủ xe đó a

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Vãi cả cảm biến không an toàn. Cảm biến là option an toàn nhất cho ví tiền chủ xe đó a
xe mình mua ko có cảm biến, chỗ bán hỏi lắp cảm biến ko họ sơn màu cảm biến cùng với xe cho đẹp , tưởng của hãng coi lại hàng china khỏi lắp vì lắp cũng đi dây điện loàng ngoằng, thêm cái hộp báo ko an toàn trong xe, thợ nói 100% cảm biến là hàng china. xe có cam lùi , kiếng hậu là đủ rùi.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
phanh tang trống vẫn còn ok chán nên vẫn sử dụng pình thường thui, bi jo xe nó làm phanh sau tang trống hơi bị nhiều đó , ko chỉ honda.
Cảm biến bi giờ đa số hàng tàu, lắp vào làm gì để ko an toàn xe,
Vậy mấy cái cảm biến lắp trên City đời trước và các dòng xe khác của Honda như CRV, Civic cũng là hàng Tàu nên không an toàn hả bác?

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
xe mình mua ko có cảm biến, chỗ bán hỏi lắp cảm biến ko họ sơn màu cảm biến cùng với xe cho đẹp , tưởng của hãng coi lại hàng china khỏi lắp vì lắp cũng đi dây điện loàng ngoằng, thêm cái hộp báo ko an toàn trong xe, thợ nói 100% cảm biến là hàng china. xe có cam lùi , kiếng hậu là đủ rùi.
Bác đang so sánh khập khiễng đó chứ. Xe bác lắp ngoài và xe có sẵn cảm biến đã khác nhau rồi.
Còn nữa lái xe ở tp lớn đông đúc chật hẹp mà ko có cảm biến dễ dụng xe lắm.

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Bác đang so sánh khập khiễng đó chứ. Xe bác lắp ngoài và xe có sẵn cảm biến đã khác nhau rồi.
Còn nữa lái xe ở tp lớn đông đúc chật hẹp mà ko có cảm biến dễ dụng xe lắm.
Bác để ý hãng xe Nhật thường ít lắp cảm biến cũng vì nguồn gốc cảm biến , TP đông đúc cảm biến trước ít tác dụng, cảm biến sau thì chỉ tác dụng lùi xe. Bi jo xe có camera lùi rồi. Cái màn hình android rẻ của tàu , cũng ko thấy xe Nhật lắp

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Xe mới không có....mua về độ hàng China....cũng bít hưởng thụ ledm hè...

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Cái bản động cơ 1.0 thì có gì mà tiếc. Lúc turbo chưa làm việc thì động cơ sẽ phải ì ạch kéo cái xe, tốn xăng hơn cái 1.5 là chắc luôn. Còn nếu turbo làm việc thường xuyên thì sao phải chọn 1.0 khi 1.5 công suất tương đương.

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Tập Lái
28/1/19
13
0
1
44
Hồ Chí Minh
sidotap.vn
Thiếu nữa
  1. Cảm biến trước sau (vios đã có)
  2. Tui khí đầu gối (vios đã co)
  3. Cửa sổ trời (Accent đa có)
Được vậy và giá y vậy thi city vô đối pk B, mà mấy a xếp hãng HVN chắc đang phế cỏ luc làm giá nên civic - Accord - Hrv - jaz đều tẻo tèo teo

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cái bản động cơ 1.0 thì có gì mà tiếc. Lúc turbo chưa làm việc thì động cơ sẽ phải ì ạch kéo cái xe, tốn xăng hơn cái 1.5 là chắc luôn. Còn nếu turbo làm việc thường xuyên thì sao phải chọn 1.0 khi 1.5 công suất tương đương.
Bên Thai Vios cũng xài động cơ dưới 1.5,, cơ mà nge đâu áp dụng tiêu chuẩn khí thải gì gì đó nên họ mới xài thì phải

• Like
Reactions: VuCuong2002
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác để ý hãng xe Nhật thường ít lắp cảm biến cũng vì nguồn gốc cảm biến , TP đông đúc cảm biến trước ít tác dụng, cảm biến sau thì chỉ tác dụng lùi xe. Bi jo xe có camera lùi rồi. Cái màn hình android rẻ của tàu , cũng ko thấy xe Nhật lắp
Vậy là do các hãng xe Nhật dùng linh kiện Tàu hả bác?

Ở đâu đó trên thế giới, con City vẫn có cảm biến sau đít nhé.

• Like
Reactions: nta139